โหนกแก้ม ทำให้ผู้หญิงสวยน้อยลงใช่ไหมคะ

คือเราสังเกตผู้หญิงที่ไม่มีโหนกแก้มอะค่ะ
ทำให้หน้าบริเวณ หน้าผากด้านข้าง ขมับ ลาดลงมาถึงช่วงแก้ม (กรอบหน้าด้านข้างช่วงตาอะค่ะ ) ดูโค้ง มน
ส่วนคนที่มีโหนกแก้ม หน้าผากด้านข้าง ขมับ ลาดลงมาถึงแก้มด้านข้าง จะดูเหลี่ยม
คนที่ไม่มีโหนกแก้มแทบทุกคน จะเป็นคนที่เรามองว่าสวยหรือน่ารัก(คือก่อนที่จะพิจารณาอวัยวะบนหน้า)
ส่วนคนที่มีโหนกแก้มทำให้กรอบหน้าด้านข้าง(ช่วงที่ติดกับตา) เหลี่ยมกว้าง
จะเป็นคนที่เรามองรวมแล้วรู้สึกว่าธรรมดาอะค่ะ บางคนก็สวย น่ารักแต่ถ้าเทียบกับคนสวยน่ารักที่ไม่มีโหนกก็จะสวยน่ารักน้อยกว่า
เราเลยสงสัยว่า โหนกแแก้มทำให้ผู้หญิงสวยน้อยลงใช่ไหมคะ
ขอบคุณค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 2
ผู้หญิง ชอบคิดไปเอง เลยไปทำหน้าแนว มนุษย์ต่างดาว คางยาวเป็นมะม่วงกันหมด ปากเจ่อแหลมเป็นครุฑ
แถมถ่ายรูปออกมา ใส่แอ็ป หน้าเหมือนกันไปหมด ดูหลอน สายตามาก

กลับมาที่โหนกแก้ม มันไม่ได้ทำให้สวยน้อยลง มันขึ้นอยู่กับองค์รวมของเครื่องเคราบนหน้า

ดูดาราหลายๆคน ก็สวยแบบมีโหนกแก้ม

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่