ถามถึงคนเคยใช้ Volvo ค่ะ

สวัสดีค่ะพอดีเห็นโฆษณาตัวใหม่ Volvo XC90 ดูใหญ่นั่งสบาย
เห็นว่ารุ่นใหม่ๆตรวจเช็คการผลิตรถค่อนข้างดีขึ้นมาก ในหนึ่งคันตรวจสอบ100ครั้ง
ละถ้าจำมาไม่ผิดดูรายการนึงบอกเค้าสนใจที่จะทำรถให้ดีขึ้นมากเรื่องความปลอดภัย เพราะคนในครอบครัวเจ้าของวอลโว่เสียชีวิตจากอุบัติเหตุทางรถยนต์
อันนี้ไม่รู้จำผิดรึป่าวนะคะ แต่ก็ชวนให้น่าสนใจจริงๆ ละเห็นคนขับกันเยอะพอสมควรเลยพักนี้

เลยอยากสอยถามค่ะเป็นยังไงบ้างคะรุ่นนี้ หรือวอลโว่รุ่นอื่นก็ได้ค่ะ ดีมั้ยสมราคามั้ยคะ เราไม่มีความรู้เรื่องรถนะคะ
คือก็ชอบแนวรถยนต์ใหญ่ นั่งนิ่ม เบาะสบาย แต่เห็นราคามาแล้วแอบคิดว่าพอกับ Maserati Levante เลย วอลโว่รุ่นนี้ยังไม่เคยไปดูคันจริงมา
เลยนึกไม่ออกว่าจะประมาณไหน แต่ Maserati คือก็ใหญ่โตมากไป

หรือใครจะแนะนำรถแนวนี้ทรงแบบนี้ยี่ห้ออื่นด้วยก็ได้ค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่