ถามคนดูหนังชุด Alien หน่อยครับ

ตอนนี้ผมเริ่มดูจากภาค covenant ก่อน ซึ่งตอนแรกไม่รู้เลยว่ามันเป็นหนังภาคต่อของ Alien 1979 ก็เลยได้ย้อนกลับไปดู prometheus เห็นคนบอกสองภาคนี้มันเกิดก่อน Alien ภาคแรก คือผมอยากรู้ว่าจำเป็นต้องดู Alien ภาคหนึ่งมั้ย เพราะดูจากปีที่ทำแล้ว ความเชื่อมโยงกันของสองภาคล่าสุดซึ่งในเรื่องมันระบุปี ค.ศ. กว่า 2104 ซึ่งมันห่างจากภาคแรกมากๆเลยนะ กลัวย้อนกลับไปดูแล้วจะไม่อิน

ปล. เห็นบอกว่าหลังจากภาค Alien 1 ไม่นับว่าเป็นภาคต่อของหนังชุดนี้ป่ะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่