เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

ทำไงดีคะเจอโรคจิตโทรก่อกวน

กระทู้คำถาม
ก็ตามหัวข้อกระทู้เลยนะคะ เราโดนโรคจิตวีดีโอคอลมาก่อกวนมา 2 วันแล้วค่ะ
คือเราลองไปโหลดแอปคุยกับฝรั่งตามที่เพื่อนสายฝ.บอกมาอ่ะค่ะ
แอปก็จะให้พูดแนะนำตัวตรงโปรไฟล์เรานะคะ แล้วเราใส่ชื่อไอจีเราลงไป
เราก็เล่นมาได้สักพัก ก็เจอแต่คนดีๆนะคะเลยไม่คิดอะไรมาก เลยไม่ได้ลบชื่อไอจีออก แล้วจู่ๆก็มีผู้ชายญี่ปุ่นคนหนึ่งทักมา
เราก็คิดว่า ถ้าคุยก็คงได้ทั้งภาษาญี่ปุ่นทั้งอังกฤษละว่ะ เราเลยตอบนางไปค่ะ แล้วคุยได้3วัน  มันก็ส่งรูป....ของมันมานะคะ
แล้วก็ถามว่า 'Do u like it?' แล้วมันก็ขอให้เราถ่ายของเราให้บ้าง เราก็ด่าไปแล้วก็บล็อก แล้วจู่ๆก็มีผู้ชายญี่ปุ่นติดตามไอจีเรามา เราก็ไม่ได้คิดอะไร
แล้ววันหนึ่งอ่ะค่ะ เพื่อนก็มาถามไอดีไลน์เราในไอจีนะ เราก็ไม่ได้คิดอะไรก็เลยให้ไป แล้วจู่ๆตอนเย็นก็มีผู้ชายญี่ปุ่นคนหนึงแอดไลน์เรามา
พร้อมกับชวนคุย เราก็ไม่ได้อะไรมาก จู่ๆนางก็วีดีโอคอลมาค่ะ เราก็กดผิด เผลอกดรับ นางก็ถ่ายตัวเองชัก...มาให้ดูอ่ะค่ะ T^T เราเลยวางสายไป
นางก็โทรมาอีก เราเลยบล็อคนางไป นางก็สร้างไลน์ใหม่โทรมากวนเราอีก
กลัวมากทำไงดีคะU^U?
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่