เพื่อนเก่าที่ไม่ได้เจอกัน5ปีแต่คุยไลน์กันทุกวัน…

คือเราสงสัยค่ะเพื่อนกันที่ไม่ได้เจอกันเลย5ปีได้กลับมาคุยกันก็เพราะเราไปเล่นกิจไอจีสตอรี่นางค่ะนางเลยจำเราได้ นางเป็นเพื่อนเราตั้งแต่สมัยอนุบาลเราสนิทกันมากตัวติดกันตลอดจนป.5ค่ะหลังจากนั้นก็แยกย้ายกันไป ได้คุยกันอีกครั้งก็เมื่อเดือนที่แล้วซึ่งตอนนี้เราม.6แล้วค่ะ หลังจากนางขอไลน์เราก็คุยกันมาเรื่อยๆทุกวันจนตอนนี้เข้าเดือนที่2ได้ แต่การตอบไลน์ของเราจะ3-5ชม.ตอบทีค่ะเราจะไม่บอกฝันดีกันเป็นแนวตอบข้ามวันมากกว่าค่ะ ยิ่งพักนี้เราเองเป็นฝ่ายตอบช้าเหมือนเดิมส่วนนางก็ตอบเร็วตลอด เราก็เลยคิดว่าคงอารมณ์คิดถึงเพื่อนเก่ามากกว่าเลยไม่ได้คิดอะไรพอเราตัดบทสนทนาส่งสติกเกอร์นางก็จะชวนคุยต่อเรื่อยๆเลยค่ะ การคุยแชทมีการหยอดบ้างแต่เราไม่กล้าเล่นหนักเพราะความเพื่อนกันมาก่อนอ่าฮืออ;-;;
.
.
.
เลยอยากรู้ความเห็นของเพื่อนๆค่ะว่านางคงไม่ได้คิดอะไรใช่มั้ยคะ
*ปล.นางเป็นทอมงับ*
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่