ตลาดแดง SET ดิ่งลงมากๆ เล่นหุ้นเดย์เทรดกันยังไงมั่งครับ

ผมพึ่งเล่นหุ้นได้ 4 เดือน แล้วมาเลนเดย์เทรดเลย เพราะอยู่หน้าคอมตลอดเลยมีเวลาดูว่าตัวไหนกำลังปั่น เข้าออกไม่ถึงนาที เอาแค่วันละ 400 - 500 บาทก็ออก เพราะพอร์ทแค่หลักพัน แรกๆขาดทุนหนักมากพอร์ตหายไปครึ่งนึง แต่ไม่ได้ซีเรียจเพราะพยายามคิดบวกว่ามันคือค่าครู ค่าประสบการณ์ หลังๆมาคืนทุนแล้วเริ่มได้กำไรแต่ที่ทำได้เพราะเริ่มเล่นในช่วงตลาดขาขึ้นพอดี  ผมเลยยังไม่มีประสบกาณ์เวลาเล่นช่วงที่ตลาดมันดิ่งลงมาแบบดิ่งจริงๆ ไม่ใช่ sideway เหมือนตอนนี้ เลยอยากถามคนที่เล่นมานาน อย่างช่วงปี 2015 ถึง 2016 ที่ตลาดลงถึง 1200 นี่เล่นเดย์เทรดกันยังไงหรือครับ หรือเปลี่ยนแนวไปเล่นแบบอื่นเฉพาะกิจ ตลาดช่วงนั้นเป็นยังไงบ้าง อยากฟังเรื่องราวเก็บไว้เป็นประสบการณ์ครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่