ต้องการคุณหมอทำหมันสุนัข นอกสถานที่ ราชบุรี

รบกวนสอบถามคลินิกรับทำหมันสุนัขนอกสถานที่ จำนวนสองตัวค่ะ เราไม่สะดวกพาไปคลินิคได้ค่ะเนื่องจากเป็นน้องหมาจรจัดที่มาอาศัยขอข้าวกิน ตัวผู้1ตัว ตัวเมีย1ตัว กลัวคน ไม่ยอมให้จับ ที่บ้านให้ข้าวให้น้ำมาตั้งแต่ต้นปี ก็ไม่ยอมให้จับค่ะ ไม่ไว้ใจ จะไปอาศัยอยู่ในรั้วบ้านที่ไม่มีคนอาศัย ดึกๆถึงย่องมากินข้าวที่ให้ไว้ กลางวันก็เห็นออกมาเดินบ้าง แต่ถ้าเห็นคนจะแอบทันที และตอนนี้น้องเป็นสัดค่ะ เราก็ทำได้แค่คอยเดินไล่ตัวผู้ที่มาติด ไม่อยากให้น้องท้องค่ะ แค่มีชีวิตแบบนี้ก็แย่อยู่แล้ว จะทำยังไงดีค่ะ บางโรงบาลที่เคยติดต่อไปก่อนหน้านี้ก็ไม่รับทำนอกสถานที่ บอกผิดกฎหมาย จนตอนนี้น้องเป็นสัดแล้ว พอจะมีใครให้คำปรึกษาหรือแนะนำได้บ้างค่ะ เราไม่รู้จะไปติดต่อที่ไหนดี ปกติเราจะทำงานอยู่กรุงเทพ จะได้กลับมาบ้านที่ราชบุรีก็ช่วงวันอยุดบางครั้งค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำแนะนำค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่