โรงพยาบาลนพรัต

กระทู้สนทนา
คือวันนี้ไปโรงพยาบาลนพรัตมาค่ะ แล้วเราไม่รู้ไงยื่นเอกสารทำไรตรงไหนอะไรยังไงก็ถามดีๆ เห้ยยเป็นไรอ่ะ!!? ขึ้นเสียง กระแทกเสียงใส่ ใส่อารม์ ชี้นิ้วส่งๆไปตรงนู้น ยื่นนี่ คือนี้ก็ไม่รู้เรื่องไงพูดจาดีๆไม่เป็นหรอ กูไม่ใช่ทาสนะ เออทำงานงี้ลาออกเถอะ ขอทานยังพูดจาดีกว่าเลยค่ะ พูดจาได้ขนาดนี้แนะนำเป็นยิ้มเถอะค่ะ! อย่าเป็นเลยพยาบาล เสียเวลา!! ก็เสียความรู้สึกมากเลยค่ะ คิดว่าวันหลังคงจะไม่ไปใช้บริการอีกล้ะ หรือถ้าญาติไปนี่จะตามไปด่ารอบ 2 เลยค่ะ ไม่รู้พูดกับคนอื่นเค้าด่ากลางโรงบาลแบบเราหรือป่าว แต่เราไม่ยอมหลอกค่ะ เราด่าค่ะและอย่ามาทำสันดารแบบนี้ ถ้าคิดจะทำงานบริการ เหนื่อยมากก็นอนอยู่บ้าน
- ฝากไว้นะค่ะ ถ้าเกิดอ่าน -
เป็น ยิ้มอะไรอ่ะ พูดจาดีๆไม่ได้หรอ เก่งมาจากไหน ใหญ่โตมาจากไหน เก่งมากช้ะ ปากดีมากช้ะ กูจะเขียนใบคอมแพลนไปแรงๆเลยค้ะ ดอก!
แสดงความคิดเห็น
Preview