ไฟตัดหมอก ระบบไฟ แบตเตอรี่

สวัสดีครับ ขอสอบถามหน่อยพอดีผมมีแผนจะติดไฟตัดหมอกเพิ่มใส่มอไซค์  อยากทราบว่ามันจะส่งผลเสียกับระบบไฟหรือเปล่า เช่นกินแบต แล้วถ้าซื้อมาติดเองจะมีขั้นตอนอย่างไรบ้าง พอดีสอบถามร้านมาค่าติดตั้งแพงมากทั้งๆที่เราก็ซื้อของจากร้านเค้า ค่าติดเกือบเท่าราคาของ
อีกข้อหนึ่งวัดโวลต์มีประโยชน์อะไรบ้างครับ เห็นคนติดกันเยอะพอสมควร ถ้าติดไฟตัดหมอกแล้วควรติดวัดโวลต์ด้วยไหม ขอบคุณทุกความเห็นล่วงหน้าครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่