ความคุ้มค่า Yamaha Tricity 155 ABS กับ NO ABS

กระทู้สนทนา
พอดีสนใจ YAMAHA TRICITY 155 ตัวใหม่ครับ
แต่มี 2 รุ่น คือ
       1. YAMAHA TRICITY 155 89,000 Bht
กับ
      2. YAMAHA TRICITY 155 ABS 99,500 Bht
ราคาต่างกัน 10,500 บาท
เลยอยากจะสอบถามความคุ้มค่า Yamaha Tricity 155 ABS กับ NO ABS
พอดีจะซื้อสดครับ ส่วนต่าง 10,000 เลยดูเยอะพอสมควรครับ แต่ถ้าคุ้มค่าสมควรมากๆก็สามารถจ่ายได้ครับ
วัตถุประสงค์    วิ่งไปทำงานในเมือง 3 กม ครับ กับตระเวณหาของกินในเมืองครับ
ถ้าฝนตกก็จะใช้รถยนต์แทนครับ ขี่น่าจะไม่เกิน 60 km/hr ครับ
โดยปกติเป็นคนขับ/ขี่รถช้ามากครับ
ส่วนต่าง 10,000 บาทนี้นอกจาก ABS แล้วมีอย่างอื่นที่แตกต่างอีกมั้ยครับ

ปล ใครที่รับรถแล้วช่วยรีวิวให้ดูหน่อยนะครับ ยิ่งเทียบกับตัวเดิม 125 cc ยิ่งดีครับ
ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
Preview