ระหว่าง Samsung tab s3 9.7 กับ samsung tab a 10.1 เลือกอันไหนดีคะ

ขอสอบถามหน่อยค่ะ ระหว่าง Samsung tab s3 9.7 กับ samsung tab a 10.1 เลือกอันไหนดีคะ ..... คือเราจะเน้นแค่ดังนี้ค่ะ

1. เน้นใช้ปากกา
2. เน้นความเร็ว ความลื่น ความไว ในการเข้าอินเตอร์เน็ต หรือเล่นแอพ
3. เล่นเกมแต่ไม่ไช่เกมส์ที่กราฟฟิคเยอะหรอกค่ะ
4. เน้นภาพวิดิโอให้คมชัดหน่อยค่ะ (แต่กล้องถ่ายรุปจะไม่ชัดมากก้ไม่มีปัญหาค่ะ)

พอดีเราเห็นว่า tab s3 ที่ออกใหม่ล่าสุด ระบบปฎิบัติการคือ Qualcomm MSM8996 Snapdragon 820 Quad Core - ความเร็ว : 2.15 GHz (มีแต่คนบอกว่าระบบนี้ช้าค่ะ)
และใน samsung tab a ระบปฎิบัติการคือ Exynos 7870 Octa Core - ความเร็ว : 1.6 GHz (มีแต่คนบอกว่าเร็วอ่ะค่ะ)

คือ เราเห็นว่า มีแต่คนบอกว่า exynos ดีกว่าไวกว่ามาก ...และจากการที่ดูรีวิวของ 2 ระบบนี้ (ใน samsung s7 กับ samsung s7edge แต่เป็น exynos 8890 นะคะ เอามาเปรียบเทียบได้ไหมคะ) ดังนั้นเราเห็นว่า ตัวระบบปฎิการของ exynos ไวกว่ามากอย่างเห็นได้ชัดค่ะ

ปล. ช่วยชี้แจงและแนะนำให้หน่อยนะคะ ขอบคุนมากๆเลยค่ะ..
กลัวว่าซื้อราคาสูงมาแต่ใช้งานแล้วมันช้าน่ะค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่