"ถ้าคนมันใช่ ยังไงสักวันหนึ่งเราก็จะได้กลับมาเจอกันอีก" ประโยคนี้มันจะเป็นไปได้ไหม

มันพอจะเป็นจริงไหมครับ ผมเคยมีคนมาชอบผมซึ่งเขาเป็นเพื่อนผมอ่ะครับ แต่ ณ ตอนนั้นผมไม่รู้ตัวเลยว่าการคุยเขาต้องการที่จะอยากคบกับผม หรือชอบผม และเขาซึ่งก็ไม่เคยบอกเลย มาวันนึงเขาบอกว่าเขาเคยรอผม รอให้ผมหยุดตามจีบกับคนคนนึงที่ผมตามอยู่ เขารอผมแม้ผมจะไม่ค่อยตอบเพราะตามอีกคนอยู่ และเขาก็บอกอีกว่า "ถ้าคนมันใช่ ยังไงสักวันหนึ่งเราก็จะได้กลับมาเจอกันอีก" ซึ่งตอนนี้เขาก็มีแฟนอยู่แต่เขาก็บ่นกับผมตลอดว่าไม่มีความสุขมากนัก ผมก็ไม่อยากเป็นคนเลวอ่ะครับที่พรากเขาออกจากกัน ผมก็แนะนำในทางที่ดีตลอด แต่ลึกๆในใจผมเขาเป็นคนที่อยู่เคียงข้างผมตลอด ช่วยเหลือผมตลอด คอยเทคแคร์เวลาผมเศร้า ทำให้ผมยิ้มได้เวลาคุยกัน มันเหมือนทั้งสองฝ่ายยังรู้สึกดีต่อกันเสมออ่ะครับเกินกว่าเพื่อน แต่ก็ไม่อยากเป็นคนเลวกันอ่ะครับ

ทั้งหมดนี้ก็อยากจะรู้อ่ะครับ มันพอจะเป็นไปได้ไหมสักวัน ผมกับเขาจะกลับมาหากัน ได้คบหากันทดแทนที่ไทม์มิ่งตอนนั้นมันไม่ดี (เวลา ณ ตอนนั้นมันไม่เหมาะสมหรือไม่คาดคิด) ถ้าเกิดมันเป็นจริงผมจะดูแลเขาเต็มที่ให้สมที่เขาเคยรอผมเลยครับ

ปล.ใครเคยเป็นเหตุการณ์คล้ายๆกัน มาแชร์ประสบการณ์กันได้นะครับผม   see ya!
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
คิดว่าถึงตอนนั้นแล้ว เขาจะกลับมาในรูปแบบอื่น
ซึ่งความรู้สึกเราที่มีต่อเขา อาจจะเปลี่ยนไปตามกาลเวลาค่ะ
เหมือนเรา เมื่อก่อน แอบชอบพี่แถวบ้าน ชอบมาหลายปีมาก เป็นรักฝังใจเลย จากนั้น ก็แยกย้ายกันไปเรียน ไปอยู่คนละจังหวัด
ไม่ได้ติดต่อกัน เกือบ10ปี เพิ่งมาติดต่อกัน  เพราะเจอ facebook โดยบังเอิญ (ขึ้นแนะนำเพื่อนที่คุณอาจรู้จัก) กลับมาติดต่อกันแบบ งงๆ
พอคุยๆแล้ว ความรู้สึกดีๆก็กลับมานะคะ แต่เรารู้สึกว่า เขาคือพี่ชายค่ะ ไม่ได้ รู้สึกเชิงชู้สาวเหมือนเมื่อก่อน
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 8
เคยมีคนพูดแนวนี้กับเราเหมือนกัน
รู้สึกเหมือนโดนกั๊ก เราเลยตัดใจไม่รอ ไม่สนใจอีก
เราให้โอกาศตัวเองเสมอ เมื่อไรที่ปักใจว่าจะรอ เท่ากับเราปิดโอกาศตัวเอง
จนหลายปีผ่านไป คนนี้ก็กลับเข้ามา แต่เราเดินไปไกลแล้วค่ะ
ความรู้สึกมันไม่เหมือนเดิมแล้ว เรามีคนใหม่ที่ลงตัว
คุณค่าที่เราคู่ควร
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่