[SR] [SR] REVIEW แบบบ้านๆ :: MEGA AUTOBOT หุ่นยนต์ดูดฝุ่นที่คนรักแมวไม่ควรพลาด!

สวัสดีค่า เพื่อนๆทุกคน วันนี้เราได้มีโอกาสลองใช้หุ่นยนต์ดูดฝุ่น ซึ่งขอบอกก่อนเลยว่าเคยเห็นตามคลิปเล่นกับน้องแมวบ่อยมาก เหมาะกับบ้านคนที่เลี้ยงแมวจริงๆค่ะ โดยเป็นหุ่นยนต์ดูดฝุ่นรุ่น MEGA AUTOBOT จะเป็นยังไงมาดู
กันเลยค่ะ

รูปร่างหน้าตากล่อง ก็จะเป็นแบบนี้ค่ะ ^_^

อีกด้านของตัวกล่องก็จะบอกรายละเอียดอย่างการทำงาน 3 ระบบ ได้ทั้งการกวาด ดูดฝุ่น และเช็ดพื้นอีกด้วย

เปิดกล่องมาก็จะเจอแผ่นๆ...เหมือนแผ่นติดใต้ท้องเครื่อง (???)

แกะออกมาก็จะเป็นแบบนี้ค่ะ คือมีคู่มือทั้งภาษาไทยและภาษาอังกฤษ มาแบบสแกนคิวอาร์โค้ด สะดวกใช้สุดๆ

พอแกะกล่องออกมาก็จะมีตามภาพเลยค่ะ

พอลองสแกนคิวอาร์โค้ดคู่มือก็จะบอกรายละเอียดเกี่ยวกับวิธีใช้ และการเซตอัพระบบพร้อมภาพประกอบแบบเข้าใจง่ายเลยค่ะ

มาดูกันที่รายละเอียดตัวหุ่นยนต์ดูดฝุ่น ก็จะมีจอแสดงผลอยู่ด้านบนค่ะ เวลาเราตั้งค่ารายละเอียดอย่างโหมดการดูดฝุ่น การตั้งค่าเวลา
ส่วนนี้ก็จะบอกไว้ ซึ่งต้องขอชมอย่างแรกคือดีไซน์น่ารักมาก ส่วนตัวรู้สึกชอบดีไซน์หุ่นยนต์ดูดฝุ่นรุ่นนี้เลยค่ะ

เปิดด้านบนจะเจอกล่องเก็บฝุ่นแบบนี้มาพร้อมแปรงปัดเศษฝุ่น สำหรับนำมาล้างทำความสะอาดถอดออกง่าย

เปิดกล่องออกมาก็เป็นแบบนี้ค่ะ ซึ่งอันนี้เราลองทำความสะอาดเรียบร้อยแล้ว ^^

มาดูด้านใต้ท้องเครื่องก็จะบอกชื่อรุ่นและรายละเอียดไว้เหมือนกันค่ะ ซึ่งตอนนี้จะเป็นแบบกวาดและดูดฝุ่นด้วย

ด้านหน้าเป็นตัวเซนเซอร์ ซึ่งเราว่าทำออกมาได้ดีเลย

เริ่มต้นใช้งานโดยการกดปุ่มด้านข้างตัวเครื่องก่อนค่ะ แล้วเปิดด้วยระบบรีโมท

มาในส่วนของแท่นชาร์จพอประกอบกันก็จะเป็นแบบนี้ค่ะ ซึ่งตามคู่มือก็ควรมีพื้นที่สำหรับให้หุ่นยนต์กลับมาที่แท่นชาร์จได้เองค่ะ
โดยรุ่นนี้เจ้าหุ่นยนต์สามารถกลับมมาแท่นชาร์จเองได้ ซึ่งถือว่าสะดวกมาก

พอชาร์จจนหน้าจอแสดงผลว่าแบตเต็มแล้วก็สามารถเปิดระบบเพื่อทำการดูดฝุ่นได้ค่ะ

รอระบบเซนเซอร์กะระยะห้องของเราตามที่คู่มือบอก หลังจากนั้นเราสามารถปรับระดับหรือเลือกตั้งเวลาได้ตามต้องการเลยค่ะ

ส่วนตัวเราเลือกไว้ที่ 6 ชั่วโมง ก็เพียงพอแล้วค่ะ เพราะอยู่คอนโดพื้นที่ค่อนข้างเล็ก เมื่อตั้งค่าเรียบร้อย
หลังจากนี้ก็ปล่อยให้เป็นหน้าที่ของเจ้า MEGA AUTOBOT ได้เลย

หลังจากทดลองใช้ 3 วันเต็มๆคือช็อคมาก ฝุ่นและเส้นผมที่อยู่ตามใต้เตียงเยอะสุดๆ  =[]=;; เพราะก่อนหน้านี้เราเลี้ยงน้องแมวไว้ มักมีฝุ่นขนเล็กๆของน้องแมวอยู่ คือคิดว่าเหมาะสำหรับคนที่เลี้ยงแมวเลย ได้ทั้งดูดฝุ่นแถมเป็นของเล่นน้องแมวได้ด้วย 555 เพลินไปเลย

มาดูในส่วนของฟังค์ชั่นอื่นๆบ้างอย่างการเช็ดพื้น ที่มีอุปกรณ์เสริมมาให้ค่ะ แผ่นๆที่เราสงสัยในตอนเปิดกล่องนั่นแหละค่ะ ส่วนนี้ไว้สำหรับเราเติมน้ำค่ะ

ประกอบกับผ้าเช็ด แล้วก็ปิดฝานำไปต่อกับส่วนหุ่นยนต์ก็จะเป็นโหมดเช็ดพื้นได้ค่ะ ซึ่งชอบเรื่องนี้มากๆเพราะส่วนของน้ำที่เติมคือน้ำจะค่อยๆซึมออกมา จะเป็นเหมือนกับผ้าเช็ดน้ำแบบหมาดๆถูพื้นเลย แต่เติมนิดเดียวก็พอนะคะ ถ้าพื้นที่ไม่กว้างมาก

ประกอบกันแล้วก็สามารถเช็ดพื้นได้ไปในตัว เรียกได้ว่าครบจบในตัวเดียวมาก

พอทำความสะอาดเสร็จเรียบร้อยก็นำผ้าเช็ดพื้นมาซักตากได้เลย ซึ่งส่วนตัวชอบมากๆเพราะสะดวกต่อการใช้งานเลยค่ะ

สรุป
ถือว่าเป็นหุ่นยนต์ดูดฝุ่นที่สะดวกใช้มากๆ ปรับโหมดได้หลายระดับ ตัวเครื่องข้ามรอยกั้นกระจกได้สบายๆ เวลาออกไปทำงานตั้งระบบไว้ก็ช่วยเรื่องงานบ้านได้เยอะเลย ใครที่เลี้ยงน้องแมวไว้แนะนำเลยค่ะ เพราะเป็นเพื่อนเล่นให้น้องเหมียวได้เลย 555 อาจมีข้อเสียตรงมุมเล็กๆที่ตัวหุ่นยนต์อาจเข้าไม่ถึง แต่โดยรวมถือว่าชอบมากค่ะใช้งานง่าย สะดวก ครบจบในตัวเดียว แถมลดเวลาการทำงานบ้านไปได้เยอะเลยค่ะ

ปล.มีเสียงตือดึดือแบบในห้างไว้ฟังเพลินๆด้วย 5555
ต้องขอขอบคุณสปอร์นเซอร์ใจดี สำหรับการรีวิวมาในครั้งนี้ด้วยนะคะ สำหรับวันนี้ขอจบรีวิวแต่เพียงเท่านี้ ผิดพลาดประการใดของอภัยด้วยนะคะ >_<
ชื่อสินค้า:   MEGA AUTOBOT
คะแนน:     
**SR - Sponsored Review : ผู้เขียนรีวิวนี้ไม่ได้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง แต่มีผู้สนับสนุนสินค้าหรือบริการนี้ให้แก่ผู้เขียนรีวิว โดยที่ผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนอื่นใดในการเขียนรีวิว
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
Preview