ถามไซส์รองเท้า converse Nike adidas

กระทู้คำถาม
คือเราไม่เคยซื้อรองเท้าแบบมียี่ห้อใส่เลยค่ะเวลาไปไหนก็ผ้าใบโรงเรียนปกติเราเลยอยากได้รองเท้าสักคู่ไว้ใส่ไปไหนมาไหนกับเพื่อนคือปกติถ้าผ้าใบแบบ Breaker เบอร์ 36 ค่ะเลยอยากรู้ว่าถ้าซื้อรองเท้า 3ยี่ห้อนี้เราควรใส่เบอร์ไหนหรอคะเพราะเราจะสั่งเอากลัวใส่ไม่ได้แล้วเปลี่ยนคืนไม่ได้ค่ะ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ขั้นแรกเลย ลอง search หาใน google ครับ

converse shoes size chart
nike shoes size chart
adidas shoes size chart

ถ้าใส่ 36 น่าจะเทียบไซส์เป็น EURO ได้ครับ มันจะมีช่องเทียบให้ดูระหว่าง US
โดยที่ไซส์รองเท้าของ converse กับ nike จะใช้ US เป็นหลัก ในขณะที่ adidas จะใช้ไซส์ของ UK เป็นหลัก

ทั้งนี้ทั้งนั้นต้องไปลองสวมที่ shop ของแบรนด์นั้นๆครับ เพราะแต่ละยี่ห้อแต่ละรุ่นก็จะมีเทคนิคการเลือกขนาดไม่เหมือนกันอีก
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่