[CR] เที่ยวแบบมนุษย์เงินเดือน " 2 ปีครึ่ง 42 ทริป กับอีก 5 ประเทศ " นี่แหละครับ การเดินทางของผม

" 2 ปี 42 ทริป กับอีก 5 ประเทศ "

ใช่ครับ นี่คือ จำนวนทั้งหมด ในเวลา 2 ปี ครึ่ง ที่ผมเริ่มออกเดินทาง อย่างจริงจัง แบบมนุษย์เงินเดือน อย่างเรา ๆ จะพอทำได้

ถามว่า เยอะมั้ย ?

สำหรับผม เท่าที่เห็นมา ในแวดวง การท่องเที่ยว สายนักเดินทาง ที่ผมรู้จัก

อันนี้ยังอยู่ ระดับกลาง ๆ ค่อนไปทาง เริ่มเยอะนะครับ 55+

ยัง.. ยัง.. ยังมี ตัวเทพ ยังมีคน ที่ไปเยอะกว่านี้นะครับ 55+ อันนี้เรื่องจริง ผมยืนยันได้ เพื่อนๆ น้องๆ ผมเองนี่แหละ

จุดเริ่มต้น ของการเริ่มออกเดินทาง แบบจริงจัง มันเริ่มมาจาก ทริปนึง เมื่อ 2 ปีกว่าๆ ที่ผ่านมาครับ

เป็นทริปแรก ที่ผมต้องออก ตะลุยเดี่ยว เดินทาง เพียงคนเดียว  

จริงๆ ทริปนั้น ผมจองไว้ ว่าจะไปกับแฟน แต่เราดันเลิกกันซะก่อน ทำให้ ผมต้องไปคนเดียว

และนั่นคือจุดเปลี่ยน ในชีวิต ของผมจริงๆ ครับ

หลังกลับมาจาก ทริปนั้น มันทำให้ ผมรู้ว่า

เห้ย... มะรึงไปเที่ยว คนเดียวก็ได้ นี่หว่า

เห้ย... มะรึงไม่ต้องรอใครพร้อม แล้วค่อยไปก็ได้

เห้ย... ไปกับคนไม่รู้จัก ไปเจอกันระหว่างทาง มันก็สนุกดีนิ

และ เห้ย... แม่ม การออกเดินทาง นี่มัน โครตสนุก เลยว่ะ

หลังจากวันนั้นมา จากที่จะไปไหน ต้องรอที่ทำงานจัด รอเพื่อนพร้อม รอคนนั้น คนนี้ พร้อม ผมเปลี่ยนเลยครับ

ผมเลยเริ่ม ออกเดินทาง แบบจริงจัง โดยที่ ไม่รอใคร ไม่ง้อใคร อยากไปไหน ก็ไปมันเลย

หาเพื่อนใหม่บ้าง เพื่อนเก่าบ้าง ไปคนเดียวบ้าง จนในที่สุด ผ่านมา 2 ปีครึ่ง

ผมไปมาแล้ว 42 ทริป กับอีก 5 ประเทศ นี่แหละครับ 55+

รีวิว นี้ ผมอยากมาบอกว่า เห้ย.. มนุษย์เงินเดือนทั่วไป แบบเรา ๆ ก็ออกเดินทาง เยอะๆ บ่อยๆ แบบนี้ กันได้นะ

ถ้ารู้จักวางแผน รู้จักบริหาร รู้จักคำนวณ ค่าใช้จ่ายดี ๆ เราก็ไปได้

แถม ใน 2 ปีครึ่งนี้ ผมยังไปต่างประเทศ มาได้ 5 ประเทศ ไม่มากไม่น้อยแหละครับ

เท่าที่มนุษย์เงินเดือน แบบผมจะพอทำได้

รีวิวนี้ ผมจะนำเสนอ แนวทาง วิธีการคิด ที่ผมใช้ ในการ แพลนทริปในแต่ละทริป ในแต่ละปี

ว่าเริ่มยังไง ทำยังไง ไปยังไง เดินทางยังไง

อาจเป็นแนวทางให้เพื่อนๆ ที่ยังไม่กล้าจัดทริป ไม่กล้าลุยเดี่ยว ไม่กล้าไปคนเดียว ไม่กล้าหาเพื่อนใหม่

ไม่รู้จะหาข้อมูลยังไง ไม่รู้จะเดินทางแบบไหน รีวิวนี้ ผมจะมาไกด์ไลน์ ให้เพื่อนๆ ได้ไปลองใช้กันครับ

แล้วทุกคนจะได้รู้ว่า เห้ย มนุษย์เงินเดือนแบบเรา ถ้ารักการเดินทาง ถ้ารักการท่องเที่ยว

ขอเพียงตั้งใจ ทำในสิ่งที่เรารักจริงๆ เราก็ไปได้เหมือนกันนะ

มาดูกันครับว่า วิธีการ แพลนทริป แต่ละทริป เริ่มจากอะไรยังไง และ 2 ปีครึ่งที่ผ่านมา ผมไปที่ไหนมาบ้าง

มาติดตามกันได้เลยครับ ลุย 55+

ชื่อสินค้า:   เที่ยวแบบมนุษย์เงินเดือน
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่