โรงบาลเอกชนส่งตัวไปทำMRIโรงบาลรัฐ ใช้สิทธ์บัตรทองได้มั้ย

ถามผู้รู้หน่อยค่ะ
  เรามีอาการปวดท้อง ท้องเสียสลับกับท้องผูกประจำ แล้วเราก้อได้ไปอ่านกะทู้เกี่ยวกับส่องกล้องทางเดินอาหาร ซึ้งเราอยากทำมากแต่ไม่มีเวลาเพราะลูกพึ้งคลอดอายุแค่เดือนกว่าๆ เราเคยไปหาหมอโรงพยาบาลรัฐแต่เค้าไม่ตรวจอะไรมากสุดท้ายได้ยาขับลมมา คืองง เราอยากจะตรวจแบบละเอียดแต่ไม่มีเวลาเหมือนไปส่องกล่อง. ขอถามหน่อยค่ะ  ถ้าเราไปหาหมอโรงพยาบาลเอกชนให้เค้าเขียนใบส่งตัวไปทำMRIที่โรงพยาบาลรัฐจะได้มั้ยค่ะ จะใช้สิทธ์บัตรทองได้รึป่าวหรือต้องจ่ายเองทั้งหมด?????
  เพราะถ้าไปขอโรงพยาบาลรัฐเองคงยากแน่ๆ. จะทำMRIของเอกชนราคาคงสูง  ไปส่องกล้องต้องนอนพักเพราะอาจมึนยาเราไม่มีเวลามากขนาดนั้นค่ะ เรยอยากทำMRI ไม่มีความเสี่ยงเพราะไม่ใช้รังสีใช้เวลาไม่นานไม่ต้องนอนพัก
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่