เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

มีค่ายไหนทำ Element Hunters ซับไทยบ้างมั้ยครับ

คือ อนิเมะเรื่องนี้ผมว่าสนุกแล้วก็ได้ความรู้ดี (เมื่อก่อนเคยดูแบบภายไทยของทรูวิชชั่น)
แล้วพอจะมาดูอีกทีก็หาซับไม่ได้เลย ซับอิงปลิวไปไหนไม่รู้แล้ว ภาคไทยก็ไม่มี เห็นมีซับอยู่ค่ายนึง ทำแค่ 2 ตอนแล้วเลิก ทั้งหมดมี 39 ตอน
ออกอากาศที่ญี่ปุ่น ปี 2009 ช่วงนั้นมีค่ายแฟนซับเยอะมั้ยครับ เรื่องอื่นที่ออกปี 2009 บางเรื่องยังมีซับทุกตอนเลย ครับ

เรื่องนี้มันเกี่ยวกับการตามล่าธาตุที่หาไปในอีกมิติแล้วตัวหลักต้องผ่านประตูไปล่าธาตุ(ธาตุจะกลายเป็นสัตว์ประหลาด เรียกว่า qex คับ) มันจะมี 2 ทีมคือทีม สีแดงกับน้ำเงินอ่ะครับ ทีมน้ำเงินเป็นทีมของทางการแล้วมีฐานประจำการอยู่ที่อวกาศ ทีมแดงเป็นของด็อกเตอร์(ชื่อจำไม่ได้แล้ว)มีฐานอยู่บนโลกอ่ะครับ

แล้วมีค่ายไหนทำ ซับไทย ภาคไทย หรือใครมีเก็บไว้ (ภาคไทย/ซับอิง) ขอหน่อยได้มั้ยคับ

ขอบคุณครับ
ปล.เมะเรื่องนี้เป็นเมะออริจินอลครับหานิยาย/มังงะไม่ได้เลย หรือใครมีช่วยบอกแหล่งที่ซื้อให้หน่อยนะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่