ใช้สมาร์ทบอร์ด ทำฝ้าเพดาน ต้องเริ่มการทาสีอย่างไร ใช้สีประเภทไหนบ้าง ขอคำแนะนำด้วยค่ะ

ทำบ้านให้พ่อกับแม่อยู่ที่ต่างจังหวัดค่ะ ชั้นบนเดิมเป็นบ้านไม้ ส่วนชั้นล่างทำใหม่เป็นปูนค่ะ
อยากขอคำปรึกษา แบบคนไม่มีข้อมูลเลยเรื่องสี กำลังพยายามศึกษาอยู่ค่ะ ตอนนี้ฉาบเรียบผนังและทำฝ้าเรียบร้อยแล้ว
ใช้สมาทบอร์ด ขนาด 6 มิล ทำฝ้าเพดาน มีขั้นตอนการทาสีอย่างไร แล้วต้องซื้อสีประเภทไหนบ้างค่ะ พอดีต้องซื้อของให้ช่างเองและ
สีผนังภายในส่วนปูน ต้องใช้สีประเภทไหนบ้างค่ะ. ตอนนี้ดูของTOA อยู่ค่ะ
ขอบคุณมากๆค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่