สอบIelts ให้ได้ overall 4.5 ควรทำไงคะ

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ พอดีว่าจะสอบIelts ในวันที่25นี้แล้ว อยากทราบว่าต้องเตรียมตัวอย่างไรบ้างเพื่อที่จะได้overall 4.5 ค่ะ เป็นคนที่อ่อนอังกฤษมากกกกกก
1. Listening
ต้องทำได้ประมาณกี่ข้อเพื่อที่เอาไปเฉลี่ยกันแล้วให้ได้4.5ค่ะ ส่วนตัวเป็นคนที่ฟังไม่ค่อยออก ยิ่งถ้าพูดเร็วๆแล้วเป็นสำเนียงแปลกๆคือตายไปเลยค่ะ

2. Reading
จะต้องทำได้ประมาณกี่ข้อ เพื่อที่เอาคะแนนไปเฉลี่ยกันแล้วได้คะแนนรวม4.5 ไปดูข้อสอบเก่าๆแล้วคำที่ใช้ในคำถามกับคำตอบมันไม่เหมือนกันเลยค่ะแต่ความหมายเหมือนกัน ซึ่งเป็นคนที่ไม่ได้เก่งคำศัพท์ซะด้วย

3. Writing
ควรฝึกยังไงให้เขียนได้ครบตามจำนวนที่กำหนด แล้วส่วนมากจะตั้งหัวข้อเกี่ยวกับอะไรคะ? ถ้าเกิดว่าเขียนโดยใช้คำธรรมดาแล้วก็ยังไม่ถูกหลักแกรมม่าอีกจะได้คะแนนหรือเปล่า
4. Speaking
ถ้าเขาถามแล้วเราตอบไม่ได้จริงๆควรทำยังไงคะ คือถ้าเกิดว่าเราไม่รู้เรื่องว่าที่เขาถามมันหมายถึงอะไร เราควรทำยังไงดี ควรเตรียมตัวยังไงดีคะ

ขอความเห็นใจจากพี่ๆทุกคนหน่อยนะค่ะ หนูไม่รู้จะทำยังไงดีแล้ว เครียดมากเลยค่ะเพราะไม่มีตังไปดรียนคอร์สเป็นเขา แถมวันสอบก็ใกล้เข้ามาแล้ว ร้องไห้หนักมากกกก
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่