มีใครเป็นวุ้นตาเสื่อมแล้วเลือดออกในวุ้นตาบ้าง?

กระทู้คำถาม
สวัสดีครับ มีใครเป็นวุ้นตาเสื่อมแล้วเลือดออกในวุ้นตาบ้าง?
ผมเป็นตอนอายุ 15 ตอนนี้ 17 ซึ่งอาการตอนนี้เห็นมีหยากใย่มากกว่าเดิม ปิดตาข้างเดียวเห็นเงาดำลอยไปมาบังการมองเป็นบางส่วนพอขยับตามันก็หาย
ไปหาหมอบอกว่าเป็นวุ้นตาเสื่อมจริงๆให้ระวัง แต่ผมเป็นคนอยู่กับคอมมาก ไม่ทราบว่าเพื่อนๆเป็นวุ้นตาเสื่อมมีเลือดออกในวุ้นตา มีอาการยังไงมีเงาดำเหมือนผมมั้ย?
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่