[CR] แบกเป้ไปเที่ยวเมืองกาญจน์ ->>แค่ปล่อยให้ชูชีพพาไป…น้ำใสไหลเย็นแต่ไม่อยากเห็นตัวปลา

สวัสดีคร้าสำหรับใครก็ตามที่หลงตัวเผลอใจ แวะเข้ามากระทู้นี้ กระทู้นี้ไม่มีอะไรมากค่ะ แค่มารีวิวแบกเป้เที่ยวเมืองกาญจน์ …อ่านจบสงสัยอะไรยังไงสอบถามได้เลยค่ะ ถ้ารู้ก็จะบอกแต่ถ้าไม่รู้ก็จะบอกให้ไปหาเอานะคะ d;
กระทู้นี้เป็นกระทู้รีวิวครั้งที่ 2 ของเราแล้วค่ะ
-ครั้งแรกที่เชียงคาน-ภูทอก แวะไปดูได้ค่ะ https://pantip.com/topic/34567682 #แฮ่!
ครั้งนี้จะแบ่งเป็น 4 Part นะคะ ใครใคร่อยากรู้ Partไหน จงอ่านPart นั้น แต่เราก็อยากให้อยากรู้ทั้งหมด อิอิ
Part1 การเดินทางคือการเรียนรู้ การเรียนรู้บางครั้งก็ไม่เข้าใจ…?

Part2แค่ปล่อยให้ชูชีพพาไป…ที่นี่ไง โก๋ เมืองกาญจน์

Part3 เอราวัณ…น้ำใส ไหลเย็น ไม่อยากเห็นตัวปลาO.O

Part4 รู้ไว้ใช่ว่า…เอาบ่าไว้แบกเป้

Go Gooooo ตามมาค่ะ
___________________________________________________________________________________________
Part1 การเดินทางคือการเรียนรู้ การเรียนรู้บางครั้งก็ไม่เข้าใจ…?
พาร์ทนี้เราจะให้ข้อมูลเกี่ยวกับการเดินทางแล้วก็จะมีเสน่ห์ของการแบกเป้เที่ยวผสมหน่อยๆ ค่ะ
เนื่องจากความกระจัดกระจายของผู้ร่วมทริป กทม. 1 ราย โคราช 1ราย ขอนแก่น 2 ราย หมอชิตจึงถูกใช้เป็นสถานที่นัดพบค่ะ เรานัดพบ. 7.00 น. แล้วแต่ใครจะคำนวณเวลามายังไงค่ะ

7 โมงกว่า ๆ ครบองค์ประชุม พร้อมล้าวๆ

เราเดินทางจาก หมอชิตไปกาญจน์ด้วยรถตู้ค่ะ(สายใหม่ 9918) คนล่ะ 120 บาท
แอบเม้าท์…รถตู้ที่พวกเราขึ้น…มีคนเอาน้องไก่ใส่ลังขึ้นไปข้างหลังด้วย นั่งฟังเสียงขันวนไปค่ะ 55555

ใช้เวลาเดินทาง ประมาณ 3 ชม. เราก็ถึง บขส.เมืองกาญจน์ค่ะ
จากนั้นเราจะเดินทางไป “โก๋ เมืองกาญจน์ พาราไดว์ วิวรีสอร์ท”  ที่เราจองไว้ ซึ่งรีสอร์ทจะอยู่ใน อำเภอไทรโยคค่ะ
จากการสอบถามรถที่ไปถึงคือ คันนี้ หวาน(ไม่)เย็นสีแดง #แฮ่! ค่ารถคนล่ะ 55 บาท
ใช้เวลา ประมาณ 2 ชม.แผลกดทับเริ่มมา >< เราก็ถึงที่ลงค่ะ ซึ่งจะมีคนทางรีสอร์ทออกมาคอยรับสำหรับคนไม่มีรถส่วนตัวค่ะ
จากนั้นเดินทางต่ออีก 15 กิโล ก็ถึงรีสอร์ทโดยสวัสดิภาพ ^__^
รายละเอียดความฟินของ โก๋ เมืองกาญจน์ เดี๋ยวเราจะเล่าใน Part 2 ค่ะ
ส่วนตอนนี้พักรีสอร์ทคืนนึง เราเช็คเอาท์ ตอน 11.00น. แล้วมีรถคันเดิมออกมาส่งที่เดิม เราโบกรถหวานเย็นสีแดงคันเดิมไปเดินทางต่อไปน้ำตกเอราวัณค่ะ ด้วยความไม่อยากกลับเข้าเมืองไปเริ่มต้นใหม่ พวกเราจึงลงที่ สถานีน้ำตกไทรโยคน้อย
คนล่ะ 30บาท ใช้เวลาประมาณ 1 ชม.ค่ะ (จากการอ่านรีวิวท่านอื่นและสอบถามเขาบอกมาว่าจะมีสองแถวคอยบริการ…?)
พอไปถึงก็เจอ…คุณลุงคนนี้ถือป้ายคอยให้บริการอยู่ นั่นแหละค่ะท่านผู้ชม มันไม่ใช่สองแถวทั่วไป แต่มันเป็นสองแถวเหมา …เราไป 4 คน ลุงบอก800 นี่ลดให้แล้วปกติในป้ายลุงพันนึง ติ๊กต๊อกๆ มองหน้าเพื่อน โอเคไปก็ไป ด้วยความกลัวเสียเวลา (ความจริงที่รีสอร์ทมีรถเหมาให้บริการไปอยู่นะคะแต่ว่า 1500-1800 พวกเราเลยเ Say no แล้วมาเจอ 800ค่ะ)
ก่อนขึ้นรถมาเราเลยขอไปซื้อของกินของเล่นกันก่อน
เสร็จแล้วก็เดินทางได้
ใช้เวลาประมาณ 1 ชมก็ถึงค่ะ
เราพักที่เอราวัณ 1 คืนค่ะ (เอราวัณมีอะไรน่าสนใจไว้เจอกันใน part 3 นะคะ)
เที่ยวกันพอแล้วววว ก็ถึงเวลากลับ นี่คือหน้าตาของรถที่จะพาเรากลับ หวาน(ไม่)เย็นสีฟ้า
คนล่ะ 50 บาท
ใช้เวลาประมาณ 1.5 ชม.ก็ถึงตัวเมือง บขส. เมืองกาญจน์
เราหาขึ้นรถตู้ที่มีอยู่ทั่วไปตาม บขส. เลือกอันที่ ออกเร็วกว่าเพื่อน คนล่ะ 120 เหมือนขามา ใช้เวลา 3 ชม. เหมือนเดิมเพิ่มเติมคือเมามากกกกกกกก 55555+++
จบ Part 1
ในส่วนของ Part 2 เดี๋ยวมาต่อค่ะ
______________________________________________________________________________________________________
Part2แค่ปล่อยให้ชูชีพพาไป…ที่นี่ไง โก๋ เมืองกาญจน์
ชื่อสินค้า:   โก๋ เมืองกาญจน์ พาราไดซ์ วิว รีสอร์ท ,น้ำตกเอราวัณ ,กาญจนบุรี
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่