ขุนแผนพรายกุมาร หลวงปู่ทิม บล็อก 2 ทันหลวงปู่เสกหรือไม่

ขุนแผนพรายกุมาร บล็อกสอง เค้าว่าไม่ทันหลวงปู่ป่าวครับ ผมทำงานระยอง เพื่อนๆที่ทำงาน เล่นแต่บล็อกแรกและลองพิมพ์ ทำไมเค้าว่าบล็อกสองทำที่หลัง (2526) ทำโดยเซียนพระ โดยใช้ลูกอมกดพิมพ์ แล้วให้หลวงปู่แก้วปลุกเสกจริงป่าวครับ เห็นเพื่อนๆระยองโดยกำเนิดหลายคนพูดอย่างนั้น
ส่วนขุนแผน ปี 15 ทำโดยชาวบ้าน ปี 2526 เช่นกัน เห็นเซียนพระทำได้ ก็ทำได้เหมือนกัน
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่