[กระทู้ย้อนวัย] ตอนเด็กเคยเล่นอะไรตลกๆแปลกๆกันบ้างคะ

เมื่อกี้เราเข้าไปส่องในเพจรายการ The return of superman TH มาระหว่างรออีพีของวันนี้ค่ะ นั่งย้อนดูเทปก่อนๆไปด้วยเพื่อความต่อเนื่อง เดี๋ยววันนี้เด็กๆจะได้เจอคุณแม่แล้ว (คิดว่าพ่อๆน่าจะดีใจกว่าลูกนะ 555)

ดูถึงตอนที่พ่อเบิร์ดพาน้องวินไปเดินทัศนศึกษาใกล้ๆบ้านแล้วก็ชวนน้องวินเด็ดดอกเข็ม มาดูดน้ำหวาน เหมือนที่พ่อเบิร์ดชอบเล่นตอนเด็ก

น่ารักดีค่ะ เห็นแล้วคิดถึงตอนเด็กๆเลยย เราก็เคยทำแบบนี้เหมือนกัน ยิ่งเห็นที่มีคนมาคอมเมนท์ในเพจถึงกิจกรรมแปลกๆที่เคยทำกันตอนเด็กยิ่งคิดถึง เราว่าเพื่อนๆคนอื่นก็น่าจะเคยทำอะไรแบบนี้กันเกือบทุกคนแน่เลย 5555

มาขุดกันดีกว่าค่ะ ว่านอกจากกินน้ำหวานในดอกเข็มแล้ว มีอะไรตลกๆ แปลกๆ ที่เคยเล่นกันบ้างๆๆๆ

ของเรานี่ชอบไปเก็บดอกอะไรสักอย่างจำชื่อไม่ได้ค่ะ ที่หน้ามันเหมือนไมโครโฟนอันจิ๋วๆอ่ะ แล้วเอามาร้องเพลง นี่อยากเป็นนักร้อง 555555
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่