รถเก๋งทับขากระดูกไม่หักหรอครับ??

พอดีหลานผมถูกรถชนเป็นรถเก๋งซีวิครุ่นใหม่ ชนไม่แรงวิ่งไม่เร็วมาก แต่ล้อทับไปที่ขา(หรือเท้า ไม่แน่ใจ)ข้างขวา.. (มีคนเห็นเหตุการณ์หลายคนเล่าให้ฟัง..แต่ผมไม่เห็น).. คนชนได้นำหลานผมไปส่งโรงพยาบาล หมอได้ X-ray เพื่อตรวจดูกระดูกและเท้า พบว่า
1)กระดูกขาและเท้าข้างขวา(ข้างที่ถูกล้อทับ)ปกติ แต่มีแผลทะลอกและเลือดออกเยอะอยู่...
2)แต่ผล X-ray พบว่ากระดูกนิ้วเท้าข้างซ้าย(ซึ่งไม่ได้โดนรถทับหัก4นิ้ว)

ถามจากหลานผมก็ยืนยันว่าโดนรถทับขาข้างขวา แต่หลานบอกว่าใช้เท้าซ้ายยันพื้นและรับน้ำหนักตัวตอนล้มลงจึงน่าเป็นสาเหตุให้กระดูกดท้าซ้ายหัก
.
.
.
ผมจึงสงสัยว่า หลานผมและคนที่เห็นเหตุการณ์ จำผิดหรือเปล่า??
ทำไมข้างที่โดนรถทับกระดูกไม่เป็นไร??
ใครเคยมีประสบการณ์โดนรถเก๋งทับขาแชร์ให้ฟังหน่อยครับว่าเป็นงัย???

ป.ล.หลานผมได้ผ่าตัดเท้าซ้ายใส่เหล็กดามกระดูกแล้ว..ส่วนเท้าขวาแค่ทำแผลข้างนอกแต่ไม่สามารถใช้ทั้ง2เท้ารับน้ำหนักตัวได้

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่