ขอคำแนะนำ size รองเท้า nike airmax ครับ ด่วน!

ขอคำแนะนำพี่ๆ ครับ
ไม่เคยใส่ airmax เลย ครับ
เท้าผม ปกติ ใส่ 7us
แต่รองเท้าที่มี

คู่แรก flyknit racer 7.5 us  อึดอัดมาก พอดีไป
คู่สอง / สาม flyknit racer 8 us สบายมาก
คู่สี่ nike gump cortez 7.5 พอดี
คู่ ห้า NMD OG PK อันนี้ใส่ 6.5 uk ใส่พอดีครับสบายๆ

ผมควรใส่ size ไหน ของ airmax ครับ ระหว่าง 7.5 กับ 8 us
เป็นรุ่น นี้ครับขอบคุณครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
จากประสบการณ์ Air Max ต้องบวกจากsizeปกติอีก 0.5-1เบอร์ครับ
ปกติผมใส่ Adidas, Nike size 10US แต่ถ้าเป็น Air Max ต้องใส่เบอร์ 10.5-11 ครับ
ที่จริงใส่10ก็ได้แต่แน่นเกินไม่สบายเท้า
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่