[CR] BPJourney ทริปนี้ที่เรือนริมเล โฮมสเตย์ จ่ายหลักร้อยความสุขหลักล้าน ดีต่อใจใครๆก็ไปได้( ไม่มีรถส่วนตัว )

กระทู้รีวิว
BPJourney ทริปนี้ที่เรือนริมเล โฮมสเตย์

สวีดัสสวัสดีครับพี่ๆเพื่อนๆชาว1000ทิฟทุกๆคน ทริปนี้ไม่ใช่ทริปแรกของพวกเราแต่เป็นอีกทริปหนึ่งที่พวกเราประทับใจ และอยากแบ่งปันให้กับทุกๆคนได้ไปเที่ยวเมืองไทยในแบบที่ใครๆก็ไปได้ เพิ่งเคยรีวิวในห้องนี้ถ้าผิดพลาดอะไรขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับอมยิ้ม04
ไม่ว่าจะมากับเพื่อนซี้หรือทริปนี้จะมากับครอบครัว ผมแนะนำที่นี่เลย เรือนริมเล โฮมสเตย์ ไม่มีรถส่วนตัวก็พาครอบครัว เพื่อนซี้ ที่รัก กิ๊กกั๊กมาได้หมดถ้าสดชื่น เพี้ยนลุยเพี้ยนลุยเพี้ยนลุย

1.เรือนริมเล โฮมสเตย์อยู่ที่ไหน ?
2.เรือนริมเลมีอะไรทำไมถึงไปที่นี่?
3.ไม่มีรถส่วนตัว แล้วจะเดินทางไปยังไง อยากจะไปแต่.....ไม่มีรถจะไปยังไง ?
ทั้งหมดนี้เราจะเดินทางไปหาคำตอบพร้อมๆกันเลยครับ สะพายเป้ ถือกล้อง ท่องเรือนริมเล พร้อมแล้วไปกันเลยยยยยยยยยย
ทริปนี้เกิดขึ้นเพราะว่าอยากจะพาครอบครัวไปเที่ยว ไปพักผ่อน ไปชาร์จพลังให้เต็มที่ก็เลยนึกถึงที่นี่เพราะ บาสเคยมากับพิมพ์แล้วครั้งนึงแล้วประทับใจหลายๆอย่างเป็นอย่างมากซึ่งอยู่ไม่ไกลจากกรุงเทพแล้วที่สำคัญมากันตั้งแต่ 5คนขึ้นไป แค่คนละ 800 บาทเอง จ่ายแค่หลักร้อยแต่ความสุขความสนุกที่ได้อย่างกับหลักล้านยิ้มยิ้มยิ้มยิ้มยิ้มยิ้ม
ทริปนี้เราเดินทางด้วยรถตู้จากรังสิต สายกรุงเทพ-หัวหิน แต่เราจะไปลงที่แม่กลองกันครับ คนละ 120บาท
9.40 น ได้เวลาล้อหมุนจากรังสิตมุ่งหน้าสู่ สมุทรสงคราม จุดหมายปลายทางของเราคือ ตำบลแม่กลองนั่นเอง
11.30 น ก็เดินทางมาถึงจุดหมายแรกของเรานั่นก็คือ ต.แม่กลองแต่รถตู้ที่เรานั่งไปไม่ได้เข้าตลาดแม่กลองนะครับแต่จะจอดให้เราลงตรงใต้สะพานที่จะข้ามเข้าไปในตลาดแม่กลอง แต่ไม่ต้องห่วงครับเพราะรถสองแถวที่เราจะนั่งไปจุดหมายต่อไปก็คือ วัดธรรมประสิทธิ์ โดยเราจะขึ้นรถสองแถวสีฟ้า สายคลองโคน-คลองช่องค่าเสียหายคนละไม่เกิน 25 บาทแต่.....เรานั่งรอรถสองแถวนานมาก5555 จนเริ่มหิวกันเพราะเที่ยงกว่าๆแล้ว55555
พอดี๊พอดีลุงขับรถตุ๊กๆแกมาส่งผู้โดยสารเลยถามแกว่าไป วัดธรรมประสิทธิ์ใหม แกตอบตกลงไปรออะไรหล่ะกระโดดขึ้นรถสิครับ
วิวข้างทางระหว่างเดินทางไปวัดธรรมประสิทธิ์
โอ้ยยย นู่นไงรถสองแถวขับตามหลังเรามานิดเดียวเอง หึหึหึหึอมยิ้ม08
13.00 น ลุงตุ๊กๆก็พาพวกเรามาส่งที่วัดธรรมประสิทธิ์ ค่าเสียหายคนละ 40 บาท
และรถสองแถวที่เราเห็นก็มาจอดสุดสายที่วัดธรรมประสิทธิ์เช่นเดียวกันครับ
พอถึงท่านํ้าแล้วก็จัดการโทรหา สุดหล่อแห่งคลองโคนนามว่าพี่วัน ให้นำเรือคู่กายออกมารับเราที่ท่านํ้าเพื่อเดินทางไปยังที่พักของเรานั่นก็คือ เรือนริมเล โฮมสเตย์นั่นเอง
ไม่ถึง 5 นาทีพี่วันสุดหล่อก็มาพร้อมกับเรือคู่ใจของแกมารับเราไปที่พัก
นั่งเรือมาตดยังไม่ทันได้หายเหม็นก็มาถึงแล้วววววว เรือนริมเล โฮมสเตย์ นั่นเอง
สวัสดี เรือนริมเล
ที่นี่จะมีเจ้าหน้าที่ต้อนรับนามว่า เจ้าลูกชิ้น เจ้าลูกชิ้นนี่แหละที่ทำให้ผมอยากกับมาหามันอีกครั้งเพราะมันน่ารักมาก
ที่นี่มีบ้านพักด้วยกัน 5 หลัง ครอบครัวเราพักกันหลังเกือบสุดท้ายเพราะร่มรื่นดีมาครั้งนี้สวยกว่าครั้งก่อนมากครับ
เอิ่ม!! ห้องแบบกว้างมากแถมที่นอนยังนอนสบายอีกด้วยที่นี่ไม่มีทีวี ไม่มีตู้เย็น ไม่มีสิ่งอำนวยความสะดวกต่างๆ แต่ที่นี่แหละคือที่เราจะพักผ่อนกาย พักผ่อนใจ สมองและชาร์จพลังให้กับตัวเราครับ
ที่นั่งพักผ่อนหน้าบ้านครับ
ที่นี่ห้ามให้อาหารลิงนะครับ แต่ก่อนก็ไม่ค่อยมีลิงนะ แต่พอมีคนให้มันกินมันก็พากันมา แต่ไม่ทำร้ายคนหรือสิ่งของนะครับแต่จะมาหาของกินเท่านั้นเองอมยิ้ม16
วิวจากหน้าบ้านครับ
ชาวบ้านที่นี่ใช้เรือในการเดินทางครับ
หลังจากที่เดินถ่ายรูปอยู่ไม่ถึง 15 นาทีก็ได้เวลา อาหารมื้อแรกของทริปนี้กันแล้ว555555
นี่ขนาดมื้อแรกนะเนี่ยอยากจะบอกว่าจัดเต็มมากครับ ข้าวไม่อิ่มมีเติมได้อีก ถถถถถ มื้อแรกก็คุ้มแล้วครับกับเงิน800 บาท
หลังจากที่เรากินข้าวกันเสร็จแล้ว ก็มาถึงกิจกรรมหนึ่งที่เราต้องเจอก็คือ ลิงแสม นั่นเอง ลิงพวกนี้มันไม่ทำร้ายคนนะครับแต่มันจะมากินพวกขนม หรือนํ้าของเราขอบอกว่าอย่าเผลอวางของกินทิ้งใว้เป็นอันขาดเพราะเจ้าลิงพวกนี้จ้องแล้วโฉบมาแย่งไป พวกมันไม่แย่งกับมือนะครับมันกลัวคนแต่ไม่ต้องกลัวเพราะเรามี เจ้าลูกชิ้น คอยไล่ลิงไม่ให้มากวนใจเรานั่นเอง555555 ลิงที่นี่นิสัยดีครับดูสิ ดูมันยิ้ม ถถถถถถ
พอไม่มีของกินพวกมันก็หนีเข้าป่ากันแล้วครับ
ปลาตีนน่ารักใหมหล่ะ
ต้องบอกว่าวันนี้ฟ้าฝนไม่เป็นใจ อยู่ดีๆฟ้าก็ครึ้มฝนก็ตกลงมาดื้อๆซะงั้น ทำให้ต้องเลื่อนกิจกรรมไปเป็นวันพรุ่งนี้ วันนี้ก็พักผ่อนตามอัธยาศัยกันครับ
17.00 น ก็ได้เวลาที่เรารอยคอเฮ้ยรอคอยนั่นก็คือ.....
เมนูนี้ถ้ามาสมุทรสงครามต้องกินให้ได้นะครับ เพราะเป็นของขึ้นชื่อเขาเลยเรียกว่า ใบชะคาม มีมากในจังหวัดสมุทรสงครามและสมุทสาครเท่านั้น
เมนูนี้กินคู่กันสุดยอดดดดด อร่อยเหาะสิบอกให่ 55555
ลากันไปด้วยภาพพระอาทิตย์ลับขอบฟ้าแต่....บ้านเราหันหลังให้ดวงอาทิตย์555555
05.20 น ตื่นขึ้นมาด้วยความกระปรี้กระเปร่าตั้งใจว่าจะตื่นขึ้นมาดูพระอาทิตย์ขึ้น
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอตอนเช้าทางที่พักมี กาแฟ ช็อคโกแลต พร้อมนํ้าร้อนให้คอยให้บริการด้วยนะครับ
เจ้าลูกชิ้นตื่นมานั่งเป็นเพื่อนผมแต่เช้าเลยครับ
6.30 น ก็ได้เวลาอาหารเช้าแล้วครับ แท๊น แท๊น แท๊น แทนนนนน
ข้าวต้มกุ้งที่แบบว่ากุ้งเยอะมากๆ กุ้งตัวใหญ่เนื้อแน่นแถมรสชาตินี่ขอบอกสุดยอดอร่อยเหาะครับท่าน
นั่งกินข้าวไป นั่งมองพระอาทิตย์ไป แต่.......
อย่างกับรู้ว่ามีอาหารมา เจ้าลิงนี่แอบมาส่องอีกแล้วแล้วไม่เข้ามาวุ่ยวายกับเรานะครับ
เจ้าลิงตัวนี้คงจะหิวนํ้า ดูๆไปก็น่ารักดีเหมือนกันแฮะ!
8.00 น ได้เวลาที่เราจะไปทำกิจกรรมสำหรับทริปนี้กันแล้วครับ ขอบอกว่านอกจากอาหารจะอร่อยแล้วกิจกรรมนี่ก็คุ้มสุดๆเหมือนกัน สิบอกให่จุ๊บๆ
พร้อมแล้วไปกันเลยยยย
กิจกรรมแรกของเราก็คือ ปลูกป่าชายเลนกันครับ
ชื่อสินค้า:   เรือนริมเลโฮมสเตย์
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่