รบกวนแนะนำสายกีต้าร์หน่อยครับ

สวัสดีครับ

พอดีตอนนี้ผมใช้ Veelah V1-DCE ครับ แล้วผมตั้งสายเป็น Eb

ความรู้สึกสาย1เสียงมันจะแกว่งๆ แปลกๆครับ ผมเลยอยากจะเปลี่ยนมาใช้เบอร์ 12(ตอนนี้เบอร์11)

แล้วก็ปัญหาที่อยากถามครับ ความรู้สึกผมตอนนี้ เสียงมันออกไปทางแหลมมากไปครับ

เลยอยากให้พี่ๆแนะนำสายกีต้าร์เบอร์ 12 "ที่ให้โทนเสียงออกกลางๆไม่แหลมครับ"

รบกวนขอยี่ห้อกับรายละเอียดนะครับ

ขอคำแนะนำจากผู้มีประสบการณ์ด้วยครับ ขอบคุณครับ ยิ้ม

มีเสียงให้ฟัง แต่ว่ามันเป็นคลิปผมอัดร้องกับเฟสบุ๊คง่ะครับ แหะๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่