เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

ระหว่าง Veelah V1-DCE / Yamaha FX310A / Fender CD-100CE / Walden CD550CE

กระทู้คำถาม
รบกวนถาม(อีกสักรอบ)นะครับ พอดีจะเลือกซื้อกีต้าร์สักตัว แล้วกะจะใช้ไปยาวๆไปเลย
ระหว่าง
Veelah V1-DCE
Yamaha FX310A
Fender CD-100CE
Walden CD550CE
มีข้อแตกต่างกันอย่างไรบ้างครับ เช่น เสียงที่เล่นเปล่าๆ กับ เสียงที่ออกแอมป์ รบกวนช่วยแนะนำทีครับ
แต่ละตัวมีจุดเด่น จุดด้อย แตกต่างกันมากน้อยแค่ไหนครับ ผมไม่ค่อยมีความรู้ทางด้านนี้สักเท่าไร
แล้วมีกีต้าร์โปร่งไฟฟ้ายีห้อ/รุ่น อื่นแนะนำไหมครับ สำหรับงบประมาณไม่ถึงหมื่น
แต่ตัวผมชอบเสียงของ Veelah แต่ทางหน้าตารูปร่างผมให้ Walden ไปเต็มๆเลยครับ
ส่วนตัวอื่นๆมีเพื่อนๆแนะนำเข้ามาให้ลองดู เลยอยากจะขอคำแนะนำหน่อยนะครับ
ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้านะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่