มีอคติกับเหล้า

สวัสดีครับ
เข้าเรื่องนะครับ คือผมมีอคติกับเหล้าน่ะครับ เพราะว่าที่บ้านกินเหล้าละเกิดผลเสียหายตามมา (อคติที่ว่าคือกินแล้วเมาครับ ถ้าไม่เมาก็ยังพอจะรับได้บ้าง) ประเด็นมาตกอยู่ที่ว่า ผมมีแฟนคนหนึ่งครับ เธอเป็นคนกินเหล้าเหมือนกันซึ่งเธอบอกว่า เธอกินไม่บ่อยและไม่เมาครับ แต่อยู่มาวันหนึ่ง เธอไปกินกับพวกเพื่อนๆแล้วเมา นั้นแหละครับความรู้สึกผมเป๋เลย ยิ่งเป็นสิ่งที่อคติกับมันด้วย อยากจะถามเพื่อนๆชาวพันทิปครับ ว่าเรื่องนี้จะมีวิธีแก้ไขอคติที่มีต่อเหล้ายังไงบ้างผมอยากจะลบความอคติกับเหล้าไปอย่างน้อยนิดนึงก็ยังดี เพราะส่วนตัวก็คิดว่าเหล้าเป็นสิ่งที่นำพาสังคมมาสู่เรา
ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ปล.ส่วนตัวไม่กินเหล้า ไม่สูบบุหรี่ ไม่เที่ยวกลางคืนครับ
ปล.2 หากแท็คผิดห้องขออภัยด้วยครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่