ถึงเวลาเปลี่ยนยาง ยางเดิมติดรถเป็น dunlop grandtrek AT22 265/65R17 เปลี่ยนเป็นอะไรดีครับ

เอาไปใส่รถ FORD RANGER ครับรถวิ่งมาแสนกิโลเมตรแล้วครับ ลักษณะการใช้งาน ใช้วิ่ง กทม ตจว. เข้าสวน ดินทรายบ้าง ความเร็วที่ใช้บนไฮเวย์ ประมาณไม่เกิน 140
อยากได้ยางที่เกาะถนนดีๆครับ ช่วยแนะนำทีครับ ว่าใช้ยี่ห้ออะไร รุ่นไหนดีครับ อยากได้ยาง AT เหมือนเดิมครับ ที่ผมดูไว้
BRIDSTONE/TOYO/YOKOHAMA/MICHELIN ทั้งสี่แบนด์มีจุดเด่นต่างกันยังไงบ้างครับ ช่วยแนะนำทีครับ
ขอบคุณครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่