ใครพอจะทราบว่าตุ่มที่เหงือกแบบนี้คืออะไรคะ

กระทู้คำถาม
เมื่อประมาณวันที่ 11 ได้สังเกตเห็นที่เหงือกตรงฟันกรามน้อยด้านขวาพอถ่างปากดูจะเห็นเป็นตุ่มนิ่มๆ กดไม่เจ็บ ขยับได้ ไม่ทราบว่าเป็นอะไร แต่ฟันซี่นั้นไม่ผุ และไม่เคยปวด พอวันที่ 12 หมอนัดไปถอนฟัน (ซี่อื่น) เลยบอกให้หมอช่วยดูให้ หมอบอกว่ามองไม่เห็น เราก็นึกว่ามันคงหายไปแล้ว พอเรากลับมาบ้านลองถ่างปากดูอีกมันก็ยังอยู่ ใครพอจะทราบว่ามันคือตุ่มอะไรคะ แล้วอันตรายหรือเปล่า ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ /\

ภาพอาจไม่ค่อยชัดนะคะ ถ่ายลำบากนิดนึงค่ะ
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่