เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

D.I.Y.ทำที่ชาร์จแบตฯอนาถากับชายชราชื่อน้าหยอย

กระทู้สนทนา
ซัวสะไดไอเลิฟยูก่อนวันสงกรานต์นะครับ........
         ครูน้าหยอยหายหน้าไปจากห้องรัชดานี่ได้อาทิตย์กว่าๆแล้วนะครับ วันนี้ออกอาการคิดถึงน้องๆหลานๆ เลยย้อนกลับมาเขียนเรื่องให้อ่านกันเหมือนเดิม.....

ก็เป็นมาตรฐานเหมือนเดิมของครูน้าหยอยที่ไม่เคยเข้ามาคุยแบบมือเปล่าๆ...โดยไม่มีอะไรมาฝาก...ประมาณว่าอย่างไม่มีอะไรเลย ผมก็ยังคงมีน้ำใจเอามาฝาก(แม้ว่าจะเป็นเรื่องลมๆแล้งๆไปตามลมปากก็ตามที)

แต่มีหรือที่ผมจะสิ้นไร้ไม้ตอกเอาถึงปานนั้น.....ฮ่า...คุยซะหน่อย...(คราวก่อนนั้นผมเขียนเรื่องขี่รถไปเที่ยวเขมรยังไม่จบนะครับ แถมยังติดค้างเรื่องจะเอาวิธีการทำนมบูด(โยเกิต)ตามแบบที่ผมทำกินเองประจำมาฝากอีกเรื่องนึงด้วย)....ฮ่วยๆๆ.....ครูน้าหยอยกลายเป็นคนมีหนี้สิน เพราะลมปากตัวเองแท้ๆเลยนะเนี่ย.....

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่