เคยใช้tot แล้วยกเลิก พอกลับไปใช้ใหม่แล้วต้องติดตั้งใหม่เหรอคะ?

กระทู้คำถาม
วันนี้ไปติดต่อtot ว่าจะเปลี่ยนจากadsl(เรายกเลิกใช้ไปนานค่ะ ค้างยอด แต่ชำระแล้วเรียบร้อย) เป็นfiber ปรากฎว่าสายเกินมาหกร้อยเมตร ก็เลยต้องจำใจใช้อันเดิม เค้าให้พ่อเราเซ็นสัญญา โปรsmileไรซักอย่าง แล้วก็บอกว่ามีค่าใช้จ่าย เดินสาย5จุดใหม่จะมาติดตั้งให้จันทร์หน้า รวมแล้วพันกว่า คืองงค่ะ สายภายใน โมเด็มเรามีอยู่แล้ว ไม่ได้ชำรุดรึเสียหายอะไร แค่ไปชำระค่าบริการแล้วใช้งานเลยไม่ได้เหรอคะ? พนักงานอธิบายงงๆค่ะ รบกวนตอบด้วยค่ะ
ปล.โปรนี้ติดสัญญา1ปี ถ้าเราจะไปเทใจให้ค่ายอื่นนี่เสียค่าใช้จ่ายเท่าไหร่คะ เรากำลังโทรปรึกษาแม่แต่พ่อเซ็นสัญาไปแล้ว😢

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่