เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

เปลี่ยนที่ปัดน้ำฝน Jazz GE

จะเข้าฤดูฝนแล้วที่ปัดน้ำฝนก็ไม่ได้เปลี่ยนมานานเริ่มเปื่อย ๆ โดยเฉพาะด้านหลังนี่ขาดเละเทะหมดแล้วปัดอะไรไม่ได้เลย คิดจะซื้อข้างนอกมาเปลี่ยนเองเพราะไม่อยากเอาเข้าศูนย์ ช่วงนี้ไม่มีเวลาเท่าไหร่ + ถ้าทำเองได้ก็อยากทำเองจะได้ได้ประสบการณ์

มี 4 คำถามครับ

1. เปลี่ยนเฉพาะยางหรือเปลี่ยนทั้งก้านเลยดี อันเดิมเป็นของศูนย์ครับ
2. ถ้าเปลี่ยนเฉพาะยางอย่างเดียวมันเอายางออกอย่างไร ผมพยายามถอดก้านออกมาแงะยางแล้ว ยากมากดึงทางไหนก็ไม่ออกเลย
3. ก้านปัดด้านหลังถอดอย่างไรครับ ผมพยายามแงะแล้วก็ไม่ออกกลัวหักเหลือเกิน
4. เปลี่ยนยี่ห้ออะไรดีครับ แล้วหาซื้อที่ไหนดี ในเน็ตผมเห็นพอมีบ้าง ส่วนใหญ่เป็นคู่หน้า ส่วนของด้านหลังแทบไม่เห็นที่ไหนขาย

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่