ใบอนุญาตสอนโดยไม่มีใบประกอบวิชาชีพครู สอบบรรจุได้จริงไหมคะ

รบกวนสอบถามค่ะ สรุปครูอัตราจ้างที่ไม่มีใบประกอบวิชาชีพแต่กำลังเรียนป.บัณฑิตและมีใบอนุญาตปฏิบัติการสอนโดยไม่มีใบประกอบวิชาชีพครู สามารถสมัครสอบได้ไหมคะ ดิฉันเอกภาษาญี่ปุ่นค่ะ เห็นบางทีบอกได้ ทั้งที่ไม่ใช่สาขาที่ กคศ.ประกาศล่าสุดที่เป็นสาขาขาดแคลนกับสาขาที่ไม่มีคนสอนในครุศาสตร์ มีใครทราบบ้างไหมคะ เพราะโดยส่วนตัวคิดว่า ถ้าตอนบรรจุไม่มีใบตัวจริงมาน่าจะไม่ได้บรรจุหรือเปล่าคะ   
ขอบคุณมากค่ะนานามาลัยนานาซื้อของ

ป.ล. ดิฉันจะจบและได้ใบประกอบวิชาชีพครูปี 61 ช่วงต้นปีค่ะ

ขออนุญาตนำภาพจากเฟสบุ๊คที่คุณ ณภัคอธิบายมาเพิ่มเติมค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่