สอบครูผู้ช่วยได้ แต่ยังไม่มีใบประกอบวิชาชีพ

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ เราสอบครูผู้ช่วยในสาขาขาดแคลนได้ในปี61 บรรจุในปี61 ตอนปลายปี แต่ไม่มีใบประกอบวิชาชีพ บังเอิญมีสอบเรียนต่อ ป.บัณฑิต เราสอบ ป.บัณฑิตไม่ผ่านในสถาบันที่รับรองในปี 61 เราอยากจะรู้ว่าถ้าสอบป.บัณฑิตไม่ผ่านจะมีวิธีการไหนไหมคะ ที่จะสามารถได้ใบประกอบวิชาชีพมา เราไปอบรมพัฒนาตัวเองหลายที่ การสอนวิธีการสอนเราก็โอเคมาก จำเป็นต้องสอบแค่ป.บัณฑิตหรอคะ เรามองว่ามันเป็นการหาเงินเข้ามหาวิทยาลัยอย่างมาก  ทำไมเขาไม่มองการทำงานของเราการพัฒนาตัวเองที่พึงประสงค์ที่เขาวางไว้มากกว่าไปเรียน ป.บัณฑิต
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่