ขอคำเเนะนำเรื่องการจัดห้องหน่อยค่ะ #เด็กหอ

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ เราเป็นเด็กหอน่ะ หอที่เราอยู่ภือว่าเป็นหอที่สบายพอสมควรในละเเวกนั้น เพราะมันใกล้โรงเรียนสุดเเล้ว ห้องเราเป็นห้องธรรมดาได้ทุกอย่างเหมือนกับเพื่อนน เราอยู่คนเดียว เเน่นอนว่ามันน่าเบื่อ เราอยากตัดห้องให้มันน่ารักดูสดใส ไม่น่าเบื่อ เเต่พอเข้าไปค้นหาเเล้วมันก็หนักใจอยู่น่ะ5555 ตู้ผ้า โต๊ะเป็นสีน้ำตาล ฝาผนังเป็นสีม่วงอ่อนๆผสมน้ำเงิน พื้นออกสีน้ำตาลเหลือง เราอยากรู้ว่าต้องตกเเต่งห้องยังไงให้กลมกลืน เเม้ทกันไปทุกอย่าง ผ้าปูที่นอน หมอน ผ้าห่ม น้องเปลี่ยนตรงไหน ตกเเต่งอะไรยังไง ช่วยหน่อยค่ะ สำหรับเด็กหอหรือผู้ที่มีประสบการณ์อยากให้คำเเนะนำอะไรเพิ่มเติมก็บอกได้เลยค่ะ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
1. ขอรูปภายในห้อง ผังห้อง เฟอร์นิเจอร์
2. งบประมาณ
3. ข้อบังคับของหอ

หลังไมค์มาได้ครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่