ยุคนี้! สมัยนี้! คุณยังเชื่อบล็อกเกอร์รีวิวครีมกันอยู่มั้ย?

สวัสดีครับ

กระทู้นี้เกิดจากความเห็นส่วนตัวล้วนๆ โนดราม่า โนโจมตีใคร
อยากถามความเห็นครับ

ตอนนี้การรีวิวครีม รีวิวสินค้า
ดูเป็นเรื่องของการตลาด ดูเป็นเรื่องของการว่าจ้างไป (เกือบ) หมด
แบรนด์ส่งสินค้าให้บล็อกเกอร์ใช้ ให้รีวิว
ไม่ได้เป็นเหมือนยุคแรกๆ ที่บล็อกเกอร์มักจะเลือกสินค้าที่เขาใช้จริงขึ้นมาพูดถึงเอง

เคยถามเพื่อนพี่น้อง
หลายคนบอก รู้ว่าจ้าง รู้ว่าเชียร์
แต่ก็ดู แล้วหลายครั้งก็ซื้อตามด้วย

คำถามมันก็นั่นแหละครับ

สมัยนี้คุณๆ ทั้งหลายยังเชื่อบล็อกเกอร์กันอยู่มั้ยฮะ?
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่