จักรยานเด็ก แปลงเป็น mini velo ได้มั้ย

ผมมีจักรยาน Louis Garneau J206 เป็นเสือภูเขาของลูกสาวเมื่อ 7-8 ขวบ ตอนนี้เธอเริ่มโตแล้ว รถคันนี้ก็เริ่มจะเล็กไปแล้ว ก็เลยหาทางขยับขยายครับ
ของเดิมล้อ 20 นิ้ว เกียร์มือบิด shimano tourney 6 speed

กำลังคิดว่า ถ้าเปลี่ยนหลักอานให้ยาวขึ้น เปลี่ยนแฮนด์ให้สูงขึ้น น่าจะกลายร่างเป็น mini velo ได้ เลยเอามาถามในนี้ครับ ว่าสามารถทำได้ตามที่ว่ามาจริงมั้ยครับ จะมีปัญหาอะไรหรือเปล่าครับ ถ้าทำได้จริง นอกจากแฮนด์กับหลักอาน ยังต้องมีอะไรอีกบ้างครับผม
แสดงความคิดเห็น
Preview