อยู่ม.ปลาย ผิวแย่มาก ริ้วรอยมา หลมุสิวเพียบ

ตามหัวข้อเลยค่ะ เราอายุ 16 ปี แต่หน้าไปเกินอายุแล้ว สิวบุกหน้า แล้วทิ้งรอยหลุมสิวไว้เพียบ ริ้วรอยใต้ตาก็ถามหา ร่องแก้มก็เริ่มมา ไม่ค่อยมีเวลาพักผ่อน/ออกกำลังกาย แต่อาหารทานครบ5หมู่ค่ะ ยิ่งโตหลุมสิวเริ่มเยอะขึ้น ส่วนมากเป็นหลุมเล็กลึก หลุมกว้างตื้นมาบ้าง เคยเข้าคลินิกรักษาสิวมาแล้วหมดไปเป็นไม่รู้เท่าไหร่ก็ไม่หาย หมอแต้มกรดTCAให้ แต่ก็ไม่เห็นจะตื้นขึ้นเลย😭 ส่วนริ้วรอยน่าจะมาจากเครียดนอนไม่พอ ใครมีคำแนะนำดีๆช่วยบอกหน่อยนะคะ หรือคลิกนิกไหนโรงพยาบาลไหนดีช่วยแนะนำหน่อยค่ะ ปิดเทอมนี้จะพยายามรักษาหน้า ตอนนี้หน้าพังมากหมดความมั่นใจสุดๆ.....ขอบคุณค่ะ
ถ้าแท็กห้องผิดขอโทษด้วยนะคะ มือใหม่หัดตั้งกระทู้ 🙏🏻

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่