ดราก้อนเควส นอกจากภาค ไดตะลุยแดนเวทย์มนต์ แล้วมีภาคไหนที่สนุกอีกไหมครับ?

ตอนนี้กำลังไล่เก็บเกมส์นี้อยู่ครับ จำได้ว่าตอนเด็กชอบไดมาก แต่มารู้ทีหลังว่าไม่มีเกม
ณ ตอนนี้เล่นไล่ตั้งแต่ภาค 1 ในมือถือ (ที่ลดราคาอยู่) มาจนถึงภาค 6 แล้วครับ
และเพิ่งรู้จากในเว็ปบทสรุปว่า ถ้าอยากลงรายละเอียดให้หาหนังสือการ์ตูน ภาคแผ่นดินมายา มาอ่าน

เท่าที่อ่านจบไปคร่าว ๆ ผมว่าเนื้อเรื่องมันไม่ค่อยสนุกเท่าไรเลย

แต่ผมชอบเกม DQ นะ มีใครมีภาคไหนอ่านแล้วรู้สึกเป็นการ์ตูน เหมือนเรื่องได มากกว่าเอาเกมมาเขียนไหมครับ

ปล. เข้าใจที่ผมพิมพ์ไหมนะ 55+
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่