มหากาพย์สวิงอาร์มยาว 1.2 เมตร for Wave 100s

จะเรียกว่ารีวิวก็ไม่เชิง เรียกว่ามาเล่าประสบการณ์ให้ฟังดีกว่า
จริงๆขี่รถเดิมๆผมก็ไม่ได้มีปัญหาอะไร แค่รู้สึกหวิวๆแบบปราดเปรียว สนุกพร้อมเลี้ยว เพราะฐานล้อสั้นแบบรถจ่ายกับข้าว

แต่ขี่เดิมๆก็ไม่สะใจวัยรุ่น โครงการโมดิฟายจึงเกิดขึ้น
ไม่แนะนำให้แต่งเพื่อความเร็วหรือว่าเค้นกำลังเครื่องนะครับ

อยากร็เหมือนกันว่า ถ้าฐานล้อยาวขึ้นแล้วมันจะเป็นยังไง ขี่ดีขึ้นไหม
วงเลี้ยวกว้างขึ้นแค่ไหน มีอะไรต้องปรับปรุงบ้าง

นี่คือรถเดิมๆจากโรงงานครับ

ขอบคุณล่วงหน้ากับช่างอรรถ ปากท่อ ที่ช่วยสร้างสวิงอาร์มตัวนี้ขึ้นมาครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่