ช่วนแนะนำหน่อยคับ ทำไมถึงขายของไม่ได้

ผมชื่อ. เอ็มคับ ผมทำธุรกิจขายผลไม้ รับมาขายไป รับที่ตลาดไท ผมมีปัญหาอยู่ว่าร้านชายของไม่ดี ขายไม่เท่ากับทุนที่เสียไปขายไม่ได้กำไร ขายแล้วขาดทุน ผมมีผลไม้ ยกตัวอย่างเช่น ตะกูลกล้วยทุกชนิด ฝรั่ง ขนุน สตอเบอร์รี่ เป็นต้น
ผมเสียค่าที่บ็อกละ 100 บาท 3 ล็อก ค่าไฟเก็บแค่. 20 บาท รวมค่าที่ต้องจ่าย 320
ผมเปิดที่ตลาดใหม่หนองจอก คู่ขวา มาได้ประมาณ 3-4 เดือนแล้ว แค่ยอดขายตกต่ำมากเข้าเนื้อทุกอย่างเลยคับ
ฝากพี่ๆที่อยู่ในเพจนี้ช่วยตอบผมหน่อยผมควรทำิย่างไรดีคับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่