โชคชะตามีจริงไหมครับ

* กระทู้นี้สามารถใช้งานได้เฉพาะผู้ที่มี Link นี้เท่านั้นค่ะ
สงสัยนะครับว่าโชคชะตาฟ้าลิขิตมีจริงไหม บางทีเราทำอะไรไปใช้ความพยายามอย่างมากๆ ทั้งการงาน ความรัก แต่ผลสุดท้ายมันก็ออกมาไม่ดีเท่าที่ควร แต่ในทางตรงกันข้ามบางอย่างไม่ต้องพยายามอะไรมากเลย กลับได้มาง่ายๆ และคิดว่าสิ่งที่เรากำลังเป็นอยู่เพราะเราโดนลิขิตหรือเราลิขิตตัวเองกันแน่? แล้วคำว่าลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตนนี่จริงไหมครับ ลึกๆแล้วผมเชื่อในประโยคนี้ แต่บางครั้งก็รู้สึกท้อกับผลที่ออกมาน่ะครับ เพราะเราใช้ความสามารถเต็มที่ลองหลายๆครั้งแล้วแต่ไม่บรรลุผลสำเร็จ ผมเลยอยากถามว่า โชคชะตามีจริงไหมครับ? ขอบคุณนะครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่