ร้าน The Summer House Ayutthaya (เดอะ ซัมเมอร์ เฮาส์ อยุธยา) น้องหมาเข้าได้

ร้าน The Summer House Ayutthaya (เดอะ ซัมเมอร์ เฮาส์ อยุธยา) น้องหมาเข้าได้

((กระทู้นี้น้องน้องหมาจะเป็นไกด์นำเที่ยวนะคะ)) ถ้าผิดพลาดประการใดต้องขออภัยด้วยค่ะ

ผมกับน้องอาสาเป็นไกด์พาพี่ๆทัวร์ร้านกาแฟน่ารักๆ ผ่านรายการ ม.หมา EP.3 (ช่วง ม.หมาพาทัวร์)   ก่อนอื่นผมขอแนะนำตัวก่อนนะครับ ผมชื่อปิแอร์ (สีขาว) สายพันธุ์เฟรนซ์บลูด็อก (French Bulldog) และน้องเฌอแตม (สีดำ) สายพันธุ์เฟรนซ์บลูด็อก (French Bulldog)

วันนี้ ม.หมาพาทัวร์ จะพาไปชิมร้านกาแฟเมืองกรุงเก่า แต่ร้านกาแฟไม่เก่านะจ๊ะ  ที่จังหวัดพระนครศรีอยุธยาใกล้ๆกรุงเทพนี่เอ๊งงงง......ง เดินทางจากกรุงเทพประมาณ 70 กว่ากิโลเมตรเท่านั้น ไม่นานก็ถีงร้านกาแฟชิวๆเป้าหมายของเรา  เราไปเลยนะคร๊าบ...บ บรี้นๆๆ

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
      ถึงแล้วๆๆ ร้านกาแฟที่ให้อารมณ์ถึงความผ่อนคลายท่ามกลางธรรมชาติริมน้ำชายคลอง เป็นกันเอง และเป็นส่วนตัวในสวนหย่อมเล็กๆ ของร้าน The Summer House Ayutthaya (เดอะ ซัมเมอร์ เฮาส์ อยุธยา) ร้านกาแฟ The Summer House Ayutthaya เป็นร้านกาแฟสไตล์ชิวๆ ทางร้านมีสองโซนครับ โซนในร้านมีแอร์เย็นๆ และโซนด้านนอกเป็นสวนเล็กๆติดแม่น้ำ ถ้ามาวันเสาร์ อาทิตย์ทางร้านจะมีดนตรีสดของ The Voice ให้เราได้ฟังกันชิวๆในสวนครับ พี่ๆจะเลือกนั่งฟังเพลงบนโต๊ะที่อยู่ในสวน หรือนั่งกับเสื่อที่ทางร้านปูบนหญ้าให้เรานั่งเป็๋นกลุ่มๆ ท่ามกลางบรรยากาศสบายๆเป็นกันเองเงียบสงบ ร่มรื่น ลมพัดตลอดทั้งวัน อากาศบริสุทธิ์ และไม่ต้องกลัวร้อน หรือน้องน้องหมาร้อนนะครับพี่ๆ เพราะทางร้านจะมีพัดลมไว้บริการทุกๆโต๊ะเลยครับ  เราไปชมบรรยากาศในร้านกันเลยดีกว่าคร๊าบบบ... ภาพนิ่งอาจจะน้อยหน่อยนะครับ ส่วนมากอยู่ในวีดีโอด้านบนครับ

ด้านกาแฟและอาหารทางร้านมีเมนูให้เลือกมากมายจริงๆครับ เราไปชมเมนูของทางร้านกันเลยนะครับ

แค่เมนูก็น่าทานแล้วนะครับพี่ๆ ถึงเวลาได้ชิมของจริงแล้ว เลยลองสั่งมาสักสองามเมนูครับ มาดูกันครับว่าหน้าตาอาหารและรสชาติจะเป็นยังไงบ้าง

บรรยากาศชิวมากๆครับ ด้านหน้าของผมเมนูซี่โครงหมูซอสบาบีคิว

เมนูเครื่องดื่มลาเต้เย็น ,ชาเย๋็น,Summer Fizz (Pineapple,Lemon ,Ginger)

Summer Fizz (Pineapple,Lemon ,Ginger)

ลาเต้เย็น

ไก่ทอดสมุนไพร

นาโช ผักโขม ซัลช่า Spinach & Salsa Dip

รสชาติอาหารถ้าคะแนนเต็ม 10 ผมให้ 6/10 ครับ แต่ถ้าบวกกับบรรยากาศรอบตัวที่ผ่อนคลายผมให้ 9 /10 (เรื่องรสชาติแล้วแต่บุคคลนะครับพี่ๆ )

ร้านThe Summer House Ayutthaya เหมาะกับการพาครอบครัว คนรัก หรือเพือนๆที่มาเป็นกลุ่ม  มาชิว มาชิม และมานั่งฟังเพลงสดไป ทานอาหารไป พูดคุยกันไป นับว่าเป็นอีกสถานที่ที่ผ่อนคลายจริงๆครับ ด้วยบรรยากาศที่ส่งเสริมรสชาติอาหารแล้ว ทุกอย่างลงตัวมากครับ ที่นี่ถือว่าไม่มาเช็คอินไม่ได้แล้วครับ แล้วอย่าลืมมาเช็คอิน The Summer House Ayutthaya กันนะครับพี่ๆ รับรองว่าไม่ผิดหวังครับ ยิ่งมาช่วงเย็นๆยิ่งชิวครับ  

ข้อมูลร้าน The Summer House Ayutthaya (เดอะ ซัมเมอร์ เฮาส์ อยุธยา)
facebook : The Summer House
โทร : 094 224 2223
ที่อยู่ : ตำบล เกาะเรียน อำเภอ พระนครศรีอยุธยา พระนครศรีอยุธยา 13000
เวลาเปิด : 10.00น.-21.30 น. ของทุกวัน

แล้วเทปหน้าพวกผมจะพาพี่ๆไปที่ไหน ไปทำกิจกรรมอะไรบ้างอย่าลืมติดตามชมรายการ .หมากันนะครับ

Facebook : French-Bulldog-French-Pierre
link : https://www.facebook.com/French-Bulldog-French-Pierre-345679242258744/
Youtube: FRENCH PIERRE OFFICIAL
link : https://www.youtube.com/channel/UCvVK-7anO_mLdksq4Z-tzkA

ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่