ใครมีแฟนคิดน้อยบ้างไหมคะ

ใครเคยมีแฟนคิดน้อย หรือ ตอนนี้มีแฟนคิดน้อย แบบนี้ไหมคะ
คิดน้อยในที่นี้ คือ  ชอบคิดว่า ไม่เป็นไรหรอก เราคงไม่โกรธ เหมือนไม่แคร์ความรู้สึกกัน เราว่าแบบนี้ยังพอคุยกันได้ค่ะ
ถ้า ไปคุยกับคนอื่น โดยคิดน้อยว่า ก็ไม่ได้คิดอะไร ไม่ได้คิดนอกใจ แค่คุยเฉยๆ แบบเพื่อนกัน
ถ้าเป็นเพื่อนกันมาก่อนแล้วคุย เราก็เฉยๆ นะคะ  แต่ไม่รู้จัก แต่ก็ไปคุยเพราะอีกฝ่ายทักมา ถึงแม้จะไม่ได้คุยกันหลายวัน
แต่เราคิดว่า มันไม่ควรทำเลยค่ะ  โดยส่วนตัวเรา เรารู้นิสัยเขาอยู่แล้วค่ะ
ว่าเป็นคนที่คิดน้อย ขนาดไหน อาจเป็นเพราะเขา ไม่เคยมีแฟนมาก่อน
เราก็เลยคิดว่า  ค่อยๆ บอกค่อยๆ สอนเขาไปเรื่อยๆ  มีความอดทนสูงมากค่ะ
ถึงเขาจะคิดน้อยขนาดไหน เราก็ยังเชื่อใจไว้ใจเสมอนะค ไม่เคยไปจุกจิก จู้จี้ หรือตามเช็คอะไร ให้อิสระตลอด
เพราะคิดว่าเขาคงไม่ นอกใจหรอก หรือถ้าทำ เราก็ไม่ให้โอกาสสำหรับการนอกใจ

แต่ที่เราเจอนี่กลับ เป็นการคิดน้อย ว่า ไม่ได้คิดนอกใจ แค่คุยเฉยๆ
ไม่นึกถึงว่า ถ้าเรารู้เราจะรู้สึกยังไง คิดว่าเราไม่รู้ ก็ไม่เป็นไร เพราะในใจไม่คิดอะไรกับคนอื่น
เราว่า ถ้าเป็นคนเจ้าชู้ ที่แบบ แอบม้อสาวอื่น อะไรแบบนี้ ยังพอดัด หรือ ตัดขาดไปเลยได้ เพราะยังไงก็คือนิสัย
แต่มาเจอ ผู้ชาย คิดน้อย  นี่ไม่รู้จะทำยังไงต่อไปเลยค่ะ แบบไม่ได้เจ้าชู้เต็มที่ แค่ คุยเล่นๆ วันเดียว (อาจจะเผลอไปชั่ววูบ) และไม่ทำอีก
แต่ก็มีโผล่มา อีก 2-3 ครั้ง  แค่ทัก คุยเล่นนิดๆหน่อยๆ 3-4 ประโยค (ก็เตือนไปหลายรอบ) แต่ก็ยังมีโผล่มาอีก เพราะความคิดน้อยนี่แหละค่ะ
เจอแบบนี้ไปต่อไม่ถูกเลยคะ  ไม่ถึงขั้นเจ้าชู้ แต่ไม่รู้ควรเรียกอะไร 555 หรือปกติผู้ชายเป็นแบบนี้รึเปล่าคะ (สงสัยมากค่ะ)   หรือ เราควรปิดหูปิดตาไปเลยดีคะ

เพราะ ตามปกติ เราไม่เคย เช็คโทรศัพท์ตลอด นานๆที แบบ 4-5 เดือน อาจจะมีอาการอยากดู ว่าทำอะไรไม่ดีรึเปล่า (เพราะเชื่อใจด้วยเลยไม่ค่อยเช็ค)
พอมาเจอ แบบนี้ ไม่รู้จะทำยังไงต่อดีค่ะ  เราเลยเลือกที่จะรอดูต่อไป ถ้าเราเจอ เรื่องแบบนี้อีกแค่ครั้งเดียว เราก็พอค่ะ  

คนที่เคยเจอเหตุการณ์แบบนี้ หรือ คล้ายๆ แบบนี้  ทำยังไงกันคะ
อีกใจเราก็คิดอยากเลิกนะคะ เพราะกลัวเขาทำอีก  
แต่เราก็ใจเย็น คิดดูดีๆ เราก็คิดว่าไม่ใช่เรื่องที่ควรเอามาเลิกกัน
ถ้า ทำหลายๆ ครั้ง นี่ก็ไม่ไหวค่ะ เสียความรู้สึก  
คบต่อเราก็ไม่ไว้ใจ แต่ก็ยังทำตัวแบบเดิม คือไม่ จู้จี้ ไม่เช็ค ไม่เอามาประชด
ทำตัวแบบเดิมทุกอย่าง แต่ก็รอดูเงียบๆต่อไป ถ้าเราเกิดอาการ อยากเช็คขึ้นมาแล้วเจออีก
ก็คงต้องจัด สักแผล 2 แผล แล้วค่อยคิดว่าทำไงต่อดีค่ะ 555

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่