ปวดท้องตอนกลางคืนหลายวันติดต่อกัน

สวัสดีค่ะ เราปวดท้องบริเวณท้องน้อยและซ้ายบนเป็นเวลาติดต่อกันได้1อาทิตย์แล้ว ที่น่าแปลกกว่านั้นคือประจำเดือนมาตั้งแต่เกือบๆ2อาทิตย์ที่แล้ว จนตอนนี้ก็ยังไม่หมดค่ะ ตอนแรกที่ปวดเราก็เลยนึกว่าปวดประจำเดือน แต่ปกติเวลาเราปวดท้องเมน จะปวดแค่วันแรก แต่คราวนี้มันปวดทุกวันเลยค่ะ แล้วจะปวดเฉพาะแค่ตอนค่ำถึงดึกๆ ช่วงกลางวันจะไม่ปวด เราเลยไม่ได้ไปพบหมอเพราะคิดว่าน่าจะหายแล้ว แล้วสุดท้ายก็มาปวดตอนกลางคืนค่ะ นอนไม่ได้เลย T_T เราเคยเป็นโรคกระเพาะปีที่แล้ว เลยมียาเหลืออยู่ ช่วงนี้เราก็กินข้าวแค่มื้อเดียวมาหลายวัน เลยคิดว่าจะเป็นกระเพาะอีกหรือเปล่าเลยกินยาลดกรดไป แต่ก็ไม่ช่วยค่ะ เลยอยากรู้ว่าอาการแบบนี้มันคืออะไรคะ ไปหาหมอดีมั้ย เราก็ไม่รู้จะบอกหมอว่าไงเพราะบางทีก็ปวดท้องน้อย บางทีก็ปวดท้องซ้ายบน รบกวนผู้รู้ช่วยหน่อยค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่