ว่าจะสั่ง Nokia 6 เครื่องจีนมาใช้ ขอคำแนะนำหน่อยครับ

มีใครเคยสั่งมือถือจากจีนมาใช้บ้างมั้ยครับ อยากรู้ว่าเวลาเอามาใช้ในไทยมันมีปัญหาอะไรรึเปล่าครับ ต้องดูตรงไหนบ้าง
เห็นว่า Nokia 6 ที่ขายในจีนไม่มี Play Store เราสามารถติดตั้งเองภายหลังได้รึเปล่าครับ
และเรื่อง Firmware ในอนาคตถ้าเครื่องเข้าไทยสามารถอัพเดต Firmware เป็นของไทยหรือลงภาษาไทยได้มั้ยครับ รบกวนแนะนำทีนะครับ ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น