KISEKI anohino sobito –ภาพยนตร์จากเรื่องจริงของนักร้องญี่ปุ่นวงหนึ่ง..ที่ไม่เคยเปิดเผยหน้าตามาตลอด 10 ปี ..!!

กระทู้สนทนา

สวัสดีค่ะทุกๆคน
ขอใช้พื้นที่เล็กๆตรงนี้ แนะนำภาพยนตร์นอกกระแสที่ไทย แต่กำลังอยู่ในกระแสที่ญี่ปุ่น   ให้ทุกคนได้รู้จักกันนะคะ

เกริ่นก่อนว่า...เราเขียนบรรยายอะไรสั้นๆไม่เป็นจ้า
กระทู้นี้ยาวววววว มากจริงๆ
เป็นกระทู้ที่สองในพันธ์ทิพย์ ที่เราเขียนอะไรได้ยาวขนาดนี้
(กระทุ้แรกก็คือรีวิวคอนเสิร์ตครบรอบ 10 ปีของอีวงนี้แหละ ไปอ่านกันได้ที่นี่นะ https://pantip.com/topic/36028512)
เตรียมปูเสื่อ ชงชา มาม่า เตรียมไว้ให้เรียบร้อยแล้วก็ตามมาค่ะ
..
.
และ...ออกตัวแรงแซงทางโค้งกันอีกหน่อยว่า เป้าหมายในการตั้งกระทู้ครั้งนี้ก็เพราะ.....
เราอยากดูหนังเรื่องนี้ มากกกก ค่ะ  (ขีดเส้นใต้ ไฮไลท์สีแดง จุดพลุ ชูป้ายไฟ)
อยากแนะนำให้ทุกคนได้รู้จักหนังเรื่องนี้ไปด้วยกัน
และอยากแนะนำให้ทุกคนรู้จักนักร้องเสียงดีมีคุณภาพ....ที่เป็นต้นกำเนิดของภาพยนตร์เรื่องนี้ไปด้วยกันค่ะ

ซึ่งชื่อของนักร้องวงนั้นก็คือ
GReeeeN!!!!  
(ของแท้ต้องมี e สี่ตัว และเขียน GR, N ด้วยอักษรพิมพ์ใหญ่นะคะ)

ปล..หนังเรื่องนี้เริ่มเข้าโรงที่ญี่ปุ่นวันนี้เลยค่ะ วันนี้เลยยยยยยยยย  28 มกราคม
เพราะว่าไม่มีตังค์บินไปดู เลยต้องมาตั้งกระทู้ด้วยความเจ็บปวดใจ  
อยากให้ใครก็ได้ช่วยเอาเข้ามาฉายในบ้านเราหน่อยเถอะ!!!

เอ้า! สำหรับคนที่ไม่ชอบอ่านอะไรยาวๆ  เรามีทางลัดสู่ฝันค่ะ..
ไปดูวีดีโออันนี้ค่ะ ..... เป็นวีดีโอการสัมภาษณ์ออกทีวีครั้งแรกในรอบ 10 ปีของ GReeeeN ...รายการสั้นๆประมาณ ครึ่งชั่วโมง แต่จบถ้วนกระบวนการที่เราอยากจะสื่อทั้งหมดเลยค่ะ
https://www.facebook.com/GReeeenThaiFanclub/videos/1060390597416656/

(อ่ะ แต่ถ้าดูแล้วติดใจ อยากได้รายละเอียดมากกว่านี้ จะกลับมาหากันตรงนี้ก็ยินดีเสมอนะคะ  )

ส่วนคนที่ชอบความเวิ่นเว้อ การบรรยายแบบน้ำท่วมทุ่งแบบเรา แฮ่.......
เชิญๆๆๆๆ มาลุยกันต่อเลย
==================================

ชื่อของภาพยนตร์อบอุ่นหัวใจที่ เราสุดแสนจะ proud to present เรื่องนั้นก็คือ.......

~Kiseki Ano Hi no Sobito~
แปลเป็นไทยสไตล์เกร๋ๆแบบเราว่า ...
“วัยฝัน วันปาฏิหาริย์”
( อะไรนะ ฟังดูน้ำเน่าเหรอ?  ฟังดูโบราณเหรอ?!!  //สะบัดบ๊อบ!! )

ความหมายจริงๆของชื่อเรื่องอยู่ตรงนี้ค่ะ สาระซ่อนอยู่ในสปอยด์
(ส่วนไอ้อะไรที่ไม่มีสาระนี่ เราจะเอามันออกมาเพ่นพ่านข้างนอกค่ะ 555)

[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

เอ้า ตัวอย่างหนัง ไปดูกันๆๆ
มีซับไทยให้ด้วยค่ะ  ทำเอง มั่วเอง  แปลผิดตรงไหนก็ขออภัยล่วงหน้านะคะ แนะนำได้เลยค่ะ

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ

ดูตัวอย่างหนังแล้วก็คงรู้กัน  วงนี้มีสมาชิกเป็นชายล้วนทั้งหมด 4 คนค่ะ
และน่าจะเป็นนักร้องวงเดียวในโลก ที่ไม่เคยเปิดเผยหน้าตาหรือชื่อจริงเลยซักครั้งนับตั้งแต่เดบิวน์มา
แล้วสามารถอยู่ยกคงกระพันมาได้จนถึงสิบปีบริบูรณ์

แล้วแถม...ในช่วง 5 ปีแรกหลังจากที่เดบิวน์มา ...
ไม่ไปสัมภาษณ์ลงนิตยสาร    
ไม่ออกทีวี
ไม่ออกสื่อใดๆทั้งสิ้นด้วยจ้า....(ออกทีวีเพียงแค่ครั้งเดียว แต่ปิดบังใบหน้าไว้)
ไม่มีคอนเสิร์ตด้วย  ไม่มีอะไรให้ติดตามเลยค่ะ

สิ่งเดียวที่แฟนๆพอจะติดตาม GReeeeN ได้ก็คือ ไปส่อง official blog ว่าวันนี้จะมีอะไรอัพเดทบ้างน๊า...
แล้วหนุ่มๆวงนี้คือ อัพแบบตามใจฉัน อยากเขียนเมื่อไหร่ก็เขียน อยากเขียนเรื่องอะไรก็เขียนไปเรื่อยเปื่อยก็เท่านั้นเองค่ะ  แฟนเพลงก็ชะเง้อคอรอกันไปเถอะ

จะเล่นตัว จะอินดี้อะไรเบอร์นั้น....ไม่ธรรมดาเลยใช่มั้ยคะ?

ดังนั้น...GReeeeN จึงเป็นศิลปินที่ได้ชื่อว่า เป็นวงศิลปินอินดี้ที่ขาย “เพลง” อย่างเดียวจริงๆค่ะ

แล้ว......ทำไมพวกเขาถึงต้องปิดบังตัวเองกันขนาดนี้ ??  
ดูจากตัวอย่างภาพยนตร์อาจจะพอเดากันได้นะคะ
เพราะนักร้องทั้ง 4 คนในวงนี้ทู้กกกกกคน....

เป็นทันตแพทย์ค่ะ!!!!

ใช่แล้วค่ะ เป็นหมอฟันค่ะ  หมอฟันแท้ๆ  แบบที่มีใบประกอบวิชาชีพ  คนที่ใส่ชุดขาวแล้วเอาสว่าน!?มาเจาะฟันเรานั่นแหละค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่