อยากทักคนที่คุยเก่า จะดีมั้ยคะ

ตามหัวข้อเลยคะ อยากทักคนคุยเก่า คือเราชอบเค้ามา 5 ปีกว่าๆแล้ว เรากับเค้าเคยเป็นเพื่อนร่วมชั้นเดียวกันแต่อยู่กันคนละห้องตอนมอต้น เค้าก็รู้นะว่าเราชอบ จนเค้ามีแฟนไปหลายคน เราก็ยังชอบเค้าอยู่ ตอนนี้อยู่คนละโรงเรียนกันแล้ว จนล่าสุดช่วงต้นเดือนธันวา เค้าพึ่งเลิกกับแฟน แล้วช่วงก่อนปีใหม่เราทักเค้าไปคุย ใจนึกยังไงไม่รู้ตอนนั้นอยู่ดีๆก็อยากทัก เค้าตอบเราดีมาก มีหยอดกันบ้าง คุยกันทั้งวัน บทสนทนาน่ารักมาก พอวันเกิดเค้าเราก็ไปเซอร์ไพรซ์ที่บ้านเค้า และวันเกิดเค้านั้นแหละทำให้แฟนเก่าเค้ากลับมา เรานี้กลายเป็นหมาเลยคะ แล้วก็เลิกคุยกับเราไปเลยอะ แล้วกลับไปหาแฟนเก่า แต่ไม่ได้กลับไปคบกันนะคะ แค่กลับไปคุยกันเฉยๆ เราก็ไม่รู้ทำไม (เค้ายังลืมแฟนเก่าไม่ได้ด้วยแหละ รูปในไอจีกับเฟสก็ไม่ลบรูปแฟนเก่าออก) แล้วสถานะในไลน์เค้าขึ้นชื่อแฟนเก่าเฉยเลยจ้า ซักพักก็เอาออก เราค่อนข้างงงนะ อารมณ์เหมือนแฟนเก่าเค้าแค่อยากกั๊กไว้เฉยๆอะ แต่เค้าก็ยังมาไลค์รูปเรา ดูสตอรี่เราในไอจีตลอด มันอาจเป็นความบังเอิญเฉยๆก็ได้นะ55555555 พอมาวันนนี้เค้าลบรูปแฟนเก่าออกหมดเลยอะทั้งไอจีและเฟส  เรานี่ดีใจมาก แต่ก็ทำไรไม่ได้อยู่ดี ความรู้สึกคืออยากทักไปมาก ประมาณว่าได้เวลาของเราแล้ว ทางสะดวก แต่อีกใจก็กลัวว่ามันจะไม่เหมือนเดิม เค้าจะหาว่าเรารอเค้ามั้ยคะ ปล.ช่วงที่คุยกันเราเคยหายไปแบบอาานไม่ตอบนางก็ทักมานะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่